สูตรบำรุงผม

ขอคำแนะนำเรื่องแชมพู

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอคำแนะนำเรื่องแชมพู

โพสต์โดย slim.sr » พุธ ธ.ค. 26, 2018 4:42 pm

ทำ แชมพูSulfate Free No-Tear Shampoo Base (pH 6, Clear, Foaming) แต่รู้สึกว่ามีฟองน้อย เหมือนไม่สะอาด ควรเปลี่ยนเป็น เบสตัวไหน หรือควรทำอย่างไรดีคะ คือชอบฟองเยอะๆค่ะ แต่ไม่อยากมี sulfate
slim.sr

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำเรื่องแชมพู

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 27, 2018 8:32 pm

สวัสดีคะ

เนื่องจากเบส sulfate free shampoo no-tear เป็นเบสที่อ่อนโยนมากๆ การใช้ทำความสะอาดผิวผู้ใหญ่บางทีอาจจะรู้สึกให้ความสะอาดได้ไม่เพียงพอ แนะนำเปลี่ยนเป็น sulfate free shampoo base ชนิดธรรมดา จะให้ความสะอาดได้มากขึ้น และฟองที่มากขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม