สูตรบำรุงผม

ขอสูตรแชมพู argan oil

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรแชมพู argan oil

โพสต์โดย everywear.everywhere » อังคาร พ.ย. 06, 2018 1:40 pm

รบกวนช่วยแนะนำสูตรแชมพู Argan Oil ที่เน้นส่วนผสมหลักเป็น Argan Oil โดยใช้สารทำความสะอาดที่อ่อนโยน และมีขั้นตอนไม่ยุ่งยากหน่อยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
everywear.everywhere

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรแชมพู argan oil

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 5:46 pm

สวัสดีคะ

การคาดหวังผลจากการเติม Argan Oil ไว้ในแชมพู จะทำได้ยาก ยกเว้นผลทางด้านการโฆษณาทางการตลาดคะ

สาเหตุเนื่องจาก ท่านพัฒนาสูตรแชมพู เพื่อชะล้างเอาความมันออกจากเส้นผม ความมันนั้น รวมไปถึง น้ำมัน Argan Oil ที่ใส่ลงไปในสูตรด้วยคะ

แต่หากต้องการใส่ ก็สามารถทำได้ คะ เรียนแนะนำลองดูสูตรแชมพูตัวอย่าง จาก Sulfate Free Shampoo Base คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม