สูตรบำรุงผม

สอบถามสูตร Solid Shampoo ค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามสูตร Solid Shampoo ค่ะ

โพสต์โดย kotchanan45 » พุธ ต.ค. 24, 2018 8:09 pm

สวัดดีค่ะ พอดีหนูกำลังทำโปรเจคของมหาวิทยาลัยอยู่
กลุ่มหนูคิดจะทำ solid shampoo
พวกหนูเรียนเกียวกับการบริหารและการตลาดเลยไม่ไม่ความรู้ในเรื่องการทำแชมพูเลย
แล้วอาจาร์ก็ขอให้มี สินค้าในวันจริงด้วย ก็เลยอยากสอบถามสูตรของ solid shampoo ที่พวกเราหามาเค้าไม่ได้กำกับปริมานของส่วนผสมแต่ละชนิดไว้เลยอยากรบกวนหน่อยค่ะ :)
สูตรที่หามาได้ค่ะ
Behentrimonium Chloride(BTAC)
Cetyl Alcohol
Coconut Oil
BabyFoam(SCI)
DL-Panthenol
Water
Hydrolyzed Silk Protein
Lavender Oil

อยากจะทราบว่าสูตรข้างบน ใช้ได้รึเปล่าคะ??
แล้วต้องใช้ในปริมาฌเท่าไหร??
ควรมีสารตัวไหนที่ต้องเพิ่มหรือเอาออกไหมคะ??

ขอขอคุณล่วงหน้าสำหลับคำตอบค่ะ :D
kotchanan45

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร Solid Shampoo ค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 26, 2018 10:18 am

สวัสดีคะ

การทำสูตรลักษณะนี้ไม่สามารถทำได้ด้วยมือเปล่า หรืออุปกรณ์พื้นฐาน แต่ต้องมีการใช้เครื่องบด และ Soap Plodder ซึ่งเป็นเครื่องจักรใหญ่คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม