สูตรบำรุงผม

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย xboyspattaya » อาทิตย์ ก.ย. 30, 2018 8:35 am

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา ที่ใช้ Sandal Pentanol (Sandalore) ที่ความเข้มข้น5%
คือ ถ้าต้องการเป็นสเปรย์ ควรใช้ เบสครีมอะไรตัวใด เท่าไรในการเป็นตัวประสานสูตรให้สามารถสเปรย์ พ่นออกได้ปกติ เนื้อจากส่วนผสมดังกล่าว ละลายในน้ำมัน
ขอบคุนคับ
Léans Amitta
xboyspattaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 05, 2018 8:28 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเองไม่แน่ใจว้า ลักษณะเบสใด จะเหมาะสมที่สุด สำหรับการใช้เป็นเบส สเปรย์ ช่วยการงอกของเส้นผม แต่ทีมงานเรียนแนะนำ เป็นแนวทาง ตามผลิตภัณฑ์ในกลุ่มนี้ ซึ่งที่นิยมที่สุด จะเป็น Minoxidil Spray ซึ่งเป็นยาปลูกผม โดยบริษัทผู้ผลิตยาส่วนใหญ่ จะเลือกใช้ Propylene Glycol และ Ethyl Alcohol เป็นเบส คะ (ทั้งนี้ ส่วนนึง เนื่องจาก ยาปลูกผม Minoxidil สามารถละลายได้ดีใน Propylene Glycol + Ethyl Alcohol) โดย Sandal Pentanol (Sandalore) เอง ก็สามารถละลายได้ในทั้ง Propylene Glycol และ Ethyl Alcohol เช่นกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย xboyspattaya » ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 11:17 pm

ขอตัวอย่างสูตรด้วยคับ
ขอบคุนคับ

โพสต์โดย xboyspattaya » ศุกร์ พ.ย. 09, 2018 11:18 pm

ขอตัวอย่างสูตรด้วยคับ ไม่เข้าใจเรื่อง ปริมาณการใช้ และ%ในการทำละลาย
ขอบคุนคับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 10, 2018 5:50 pm

สวัสดีคะ

ในกรณีที่ต้องการใช้เพียง Sandalore เป็นสาร active อย่างเดียวในสูตร แนะนำโครงสร้างสูตรดังนี้ โดยท่านสมาชิกอาจจะปรับสัดส่วนต่างๆให้เหมาะสมยิ่งขึ้นตามความต้องการคะ

Sandalore 3-5%
Ethy Alcohol 30%
Propylene Glycol หรือ Butylene Glycol ส่วนที่เหลือ ให้ครบ 100%
staff

โพสต์โดย xboyspattaya » พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2018 9:21 pm

ถ้าจะใช้สูตร สเปรย์ ตามนี้ พอจะใช้ได้ไหม
1 Sandalore 5%
2 Ethyl Alcohol 30%

3 Biotin Express 2%
4 Hydroprotein 1%
5 1,2Hexanediol 3%
6 Melatonin Forte 1% (พอดีพอมีเหลืออยู่ และ อยากทราบว่า Melatonin Forte จะเข้ามาอีกไหม เมิ่อไร)

7 Mild Preserved Eco 1%
8 เบส น้ำกลั่น ที่เหลือ
ขอบคุณครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 16, 2018 3:17 pm

สวัสดีคะ

สูตรจะต้องมีการประสานคะ หากไม่ประสานจะเกิดการแยกชั้น แนะนำใช้ Light Lotion Maker ในการประสาน เพื่อให้ได้เนื้อที่บางและสามารถสเปรย์ได

แนะนำ Light Lotion Maker ที่ 2%

โดยแยกส่วนน้ำ , น้ำมัน ออกจากกัน (Light Lotion Maker) ให้ผสมเข้ากับส่วนของน้ำมัน

เมื่อผสมแต่ละส่วนเข้ากันดีแล้ว จึงค่อยๆเติม ส่วนของน้ำมัน ลงในส่วนของน้ำ ปั่นให้เข้ากันคะ

เนื้อที่ได้จะเป็นสีขาวขุ่น แต่ไม่แยกชั้น (หากพบว่ามีการแยกชั้น อาจจะต้องปรับอัตราการใช้ Light Lotion Maker ให้สูงขึ้น)
staff

โพสต์โดย xboyspattaya » ศุกร์ พ.ย. 16, 2018 4:04 pm

แล้ว Melatonin Forte จะมีเข้ามาอีกไหม ถ้ามีเข้ามาอีกจะเข้ามาเมื่อไรคับ
ขอบคุนคับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 24, 2018 6:05 pm

สวัสดีคะ

สินค้ามีจำหน่ายคะ กรุณาติดต่อลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com เพื่อสั่งซื้อคะ
staff

โพสต์โดย xboyspattaya » พฤหัสฯ. พ.ย. 29, 2018 11:06 pm

จากสูตรที่ปรึกษาทางทีมงาน ได้ทดลองทำแล้ว ประสบภัยภิบัติ รุนแรงมาก
เราได้ละลาย Sandalore5% กับ Ethyl Alcohol30%
จนละลายเข้ากันดีแล้ว จากนั้นจึงนำมาผสมกับส่วนผสม ที่ละลายในน้ำ พร้อมทั้งเติม Light Lotion Maker 2%
จากนั้นทิ้งเอาไว้
ครีมเกิดการแยกชั้นเราเติม Light Lotion Maker อีก 6% ทิ้งเอาไว้ ก็ยังคงแยกชั้น และแยกชั้นห่างเยอะมาก เราก็เติม Light Lotion Maker อีก6% ครีมก็ยังคงแยกชั้น
รวมที่เติมLight Lotion Maker คือ 3.2%
เราเลย พักทิ้งเอาไว้มาถามทางทีมงานก่อน

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม