สูตรบำรุงผม

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Re: ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย xboyspattaya » ศุกร์ พ.ย. 30, 2018 3:39 am

คือ สรุปเลย ว่า loght lotion maker ไม่สามารถประสาน น้ำมันที่ละลายในแอลกอฮอลได้
เพราะชั้นอัตราส่วนที่แยกชั้น พอๆ กับปริมาณ แอลกอฮอลที่ละลายส่วนผสมที่ละลายในน้ำมัน
และ ทำให้ วัตถุดิบเราพังไปหมด Melatonin Forte ท่มีก็หมดไปกับ การทำสเปรย์ พลาดในครั้งนี้
Léans Amitta
xboyspattaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 12, 2018 9:25 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะปัญหาที่เกิดขึ้น น่าจะเกิดจาก อัตราส่วนของ Ethyl Alcohol มากเกินไปคะ

เรียนแนะนำทดลองปรับแต่งสูตรดังนี้คะ

ส่วนน้ำมัน
Sandalore 5%
Ethyl Alcohol 10-15%
Light Lotion Maker 4%

ส่วนน้ำ
Mild Preserved Eco 1%
น้ำ ให้ครบ 100%

ปั่นทั้งส่วนน้ำมัน และส่วนน้ำ แยกกัน จากนั้นในขณะที่กำลังปั่นส่วนน้ำอยู่ ให้ค่อยๆเติมส่วนน้ำมัน สูตรจะกลายเป็นของเหลวขาวขุ่น คะ หากพบปัญหาการแยกชั้น ให้พิจารณาลด Ethyl Alcohol ลงอีกคะ แต่เท่าที่ทีมงานเคยทดสอบ ระดับของ Ethyl Alcohol ที่ 5-10% ไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม