สูตรบำรุงผม

ขอสูตร เซรั่มบำรุงขนสุนัขได้มั้ยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตร เซรั่มบำรุงขนสุนัขได้มั้ยครับ

โพสต์โดย sangboonmee99 » พุธ ก.ย. 12, 2018 11:45 pm

รบกวนขอสูตรเซรั่มบำรุงขนสุนัขและแมวครับ
sangboonmee99

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตร เซรั่มบำรุงขนสุนัขได้มั้ยครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 14, 2019 3:01 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมบำรุงผมหรือขน ไม่ว่าจะเป็นผมหรือขน ของมนุษย์ หรือสุนัข จะแบ่งเป็น 2 กลุ่ม ดังนี้คะ

1. กลุ่มเคลือบเส้นผม/ขน ให้นุ่มลื่น กลุ่มนี้ทำหน้าที่ด้วยการเคลือบเพื่อช่วยให้เส้นผมหรือขน มีน้ำหนัก นุ่มลื่น แต่ไม่ได้มีผลต่อสุขภาพโดยตรง แม้ว่ามีผลทางอ้อม คือการปกป้องผมหรือเส้นขน ไม่ให้ถูกทำลายจากสภาพแวดล้อมภายนอก เช่นความร้อน หรือแสง การใช้ติดต่อกันนานจึงทำให้เส้นผมหรือขนมีสุขภาพดีโดยอ้อมด้วย กลุ่มนี้ ในเลือกจากหมวด ผมลื่นไม่พันกัน คะ

2. กลุ่มบำรุงด้วยการเติมสารอาหารหรือความชุ่มชื้น กลุ่มนี้จะเป็นการเติมโปรตีน หรือสารบำรุงต่างๆ ให้กับเส้นผมหรือขน แต่หากไม่ได้ใช้ร่วมกับกลุ่มแรกแล้ว อาจจะไม่พบว่า รู้สึกผมนุ่มลื่นขึ้น หรือใช้เวลาค่อนข้างนาน กว่าจะเริ่มพบว่า ผมแข็งแรง มีสุขภาพดีขึ้น เนื่องจากต้องให้เวลาผมหรือขนค่อยๆดูดซึมและเปลี่ยนแปลง กลุ่มนี้ ให้เลือกจากหมวด บำรุงเส้นผม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม