ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น

โพสต์โดย santiparp.peerapakorn » ศุกร์ ก.ย. 07, 2018 7:33 pm

อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น Sugar Fix, Flora Fix, Last Fix ครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนใช้ในสูตรสบู่ธรรมชาติ 100% ได้บ้างครับ จะใช้กับ Essential Oil ครับ ขอบคุณมากครับ
santiparp.peerapakorn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น

โพสต์โดย santiparp.peerapakorn » ศุกร์ ก.ย. 07, 2018 7:35 pm

ปล. ไม่ทราบว่ามี phtalate ผสมในสารตรึงกลิ่นด้วยมั้ยครับ
santiparp.peerapakorn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 08, 2018 11:01 pm

สวัสดีคะ

อยากทราบสูตรเคมีของสารตรึงกลิ่น Sugar Fix, Flora Fix, Last Fix ครับ ไม่ทราบว่าตัวไหนใช้ในสูตรสบู่ธรรมชาติ 100% ได้บ้างครับ จะใช้กับ Essential Oil ครับ ขอบคุณมากครับ

สารตรึงกลิ่นทั้ง 3 ชนิด ไม่มีชนิดใด มาจาก ธรรมชาติ 100% คะ

Sugar Fix มีความใกล้เคียงกับธรรมชาติ คือ การนำน้ำตาล มาแปรรูป คะ

ไม่มีชนิดใด มี Glycol หรือ Phthalates ชนิดใดๆ เป็นองค์ประกอบคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม