สูตรบำรุงผม

สูตรแชมพู Clarify-Wash™ (Sodium C14-16 Olefin Sulfonate)

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สูตรแชมพู Clarify-Wash™ (Sodium C14-16 Olefin Sulfonate)

โพสต์โดย maraselleshop » จันทร์ ก.ย. 03, 2018 8:12 pm

มีสูตร ทำแชมพู ที่ใช้ สาร Clarify-Wash™ (Sodium C14-16 Olefin Sulfonate) เป็นส่วนผสม ไหมคะ
maraselleshop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรแชมพู Clarify-Wash™ (Sodium C14-16 Olefin Sulfonate)

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 08, 2018 11:13 pm

สวัสดีคะ

แชมพู เกิดจากการนำ สารชะล้าง มาผสมกับน้ำ ก็สามารถเรียกว่าเป็นแชมพู ได้แล้วคะ

ตัวอย่างคะ

Clarify-Wash™ 20%
น้ำบริสุทธิ์ 79%
สารกันเสีย 1%

ท่านสมาชิกสามารถเลือกแต่งเติมส่วนผสมต่างๆได้ตามที่ต้องการ ตัวอย่างเช่น Poly-Conditioner Pro, Poly-Conditioner Easy หรือ GuarCat™ Weight-less ในกรณีที่ต้องการให้เป็น Conditioning Shampoo

หรืออาจจะเติมส่วนผสมบำรุงเส้นผมใดๆ เช่น Vitamin B5 0.5% ในกรณีที่ต้องการบำรุงเส้นผมเป็นพิเศษ คะ

การปรับให้เนื้อแชมพูข้นหนืดตามที่ต้องการ สามารถทำได้ ด้วยการใช้ thickener เช่น EasyThick, SugarThick, Flora Foam, Xanthan Gum, AnyGel คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม