สูตรบำรุงผม

การใช้ pure biotin ผสมแชมพู

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

การใช้ pure biotin ผสมแชมพู

โพสต์โดย wisediq » อังคาร ส.ค. 28, 2018 2:12 pm

ผมจะผสมแชมพูโดยใช้
Sulfate Free Shampoo Base 30
HyaCoat Hair 0.1
Poly-Conditioner Pro (30000 mPa.s) 0.1
Pure-Biotin™ 0.2
Mild Preserved Eco 1
Protec™ UV 0.1
น้ำกลั่น ส่วนที่เหลือจนครบ 100

ไม่ทราบว่าผมสามารถผสม Protec™ UV ลงไปในแชมพูได้เลยไหมครับ
หรือว่าต้องนำไปละลายในน้ำมันก่อน และถ้าละลายในน้ำมันแล้ว ผมสามารถใส่ลงไปในแชมพูได้เลยไหมครับ
หรือว่าต้องเพิ่มส่วนผสมเพื่อผสานน้ำมันเข้ากับแชมพูก่อน

ขอบคุณทีมงานล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้ pure biotin ผสมแชมพู

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 28, 2018 9:22 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถผสมได้โดยตรงคะ Protec™ UV จะต้องละลายในน้ำมัน ก่อนจึงจะสามารถผสมในสูตรได้ โดยเนื่องจากแชมพูเป็น water-based ก็จะต้องทำการประสานส่วนของน้ำมัน เข้ากับน้ำ ซึ่งจะทำให้เกิดความยุ่งยาก

แชมพูของท่านสมาชิก บรรจุในขวดทึบแสง หรือขวดใสคะ

หากขวดใส แนะนำใช้ Benzophenone-4 0.5% แทนคะ

หากขวดทึบแสง ไม่จำเป็นต้องใช้สารป้องกัน UV คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การใช้ pure biotin ผสมแชมพู

โพสต์โดย wisediq » พุธ ส.ค. 29, 2018 12:15 am

ขอบคุณทีมงานครับ

ตอนแรกคิดว่าจะใส่ขวดใสครับ ถ้ายังงั้นผมเปลี่ยนเป็นขวดทึบแสงดีกว่าครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 5 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม