สูตรบำรุงผม

ขอสูตร แชมพูสมุนไพร

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตร แชมพูสมุนไพร

โพสต์โดย dao_punnapa » อาทิตย์ ส.ค. 26, 2018 8:25 pm

รบกวนขอสูตร ทำแชมพูสมุนไพร
ปราศจาก สาร SLS,SLES,พาราเบน,ซิลิโคน
ผลิตจากสารสกัดสมุนไพรมะกรูดชนิดน้ำ
จะต้องมีส่วนผสมอะไรบ้าง ปริมาณเท่าไร
รวมถึงปริมาณน้ำสารสกัดสมุนไพรด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ
dao_punnapa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตร แชมพูสมุนไพร

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 28, 2018 9:13 pm

สวัสดีคะ

สำหรับแชมพู ปราศจาก SLS,SLES,พาราเบน,ซิลิโคน แนะนำ ดูตัวอย่างสูตรได้จาก Sulfate Free Shampoo Base คะ

สำหรับแชมพู สมุนไพร การใส่น้ำสมุนไพรลงในแชมพู ไม่สามารถทำได้ เนื่องจากมีปัญหาด้านการควบคุมเชื้อ และอายุของสมุนไพร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย dao_punnapa » ศุกร์ ส.ค. 31, 2018 10:08 pm

แต่ถ้าเราใส่ สารสกัดสมุนไพร ชนิดน้ำ ได้หรือป่าวคะ ถ้าใส่ จะต้องใช้ความเข้มข้นผสมกับน้ำเท่าไรคะ
dao_punnapa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 08, 2018 11:03 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ส่วนผสมต่างๆมีความแตกต่างกัน ซึ่งต้องตรวจสอบกับผู้ผลิตหรือผู้จำหน่าย ถึงอัตราที่เหมาะสมในการใช้ ในแต่ละสูตร คะ

หากส่วนผสมดังกล่าวเป็นส่วนผสมที่บริษัทจำหน่าย สามารถตรวจสอบข้อมูลอัตราการใช้ บนหน้าเวป หรือ post สอบถามตรงนี้ได้คะ (กรุณาแจ้งชื่อส่วนผสม)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม