สูตรบำรุงผม

แชมพูสระผมสมุนไพร

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

โพสต์โดย numkhing51 » อังคาร ก.ค. 10, 2018 12:12 pm

pentylene glycol สามารถใช้กับ Thyme Kill™
ได้ไหมประสิทธิภาพมากหรือน้อยเมื่อเทียบกับPhenonip®
เพราะว่าลองใช้ Phenonip กับสมุนไพรที่มีเนื้อเป็นส่วนประกอบหลักแล้วกลิ่นและสีเริ่มเปลี่ยน
numkhing51

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แชมพูสระผมสมุนไพร

โพสต์โดย numkhing51 » อังคาร ก.ค. 10, 2018 12:15 pm

โดย numkhing51 » อังคาร ก.ค. 10, 2018 1:12 pm

pentylene glycol สามารถใช้กับ Thyme Kill™
ได้ไหมประสิทธิภาพมากหรือน้อยเมื่อเทียบกับPhenonip®
เพราะว่าลองใช้ Phenonip กับสมุนไพรที่มีเนื้อเป็นส่วนประกอบหลักแล้วกลิ่นและสีเริ่มเปลี่ยน
numkhing51

โพสต์โดย numkhing51 » อังคาร ก.ค. 10, 2018 12:30 pm

1.ถ้าผสม pentylene glycol กับ Thyme Kill™
มีวิผีการผสมอย่างไรคะ ต้องผสมน้ำด้วยหรือไม่ต้องผสม
ถ้าผสมน้ำด้วยต้องใช้น้ำเท่าไร pentylene glycol เพื่อผสมกับ Thyme Kill™
2.Phenonip ถ้าใช้ตัวนี้ ต้องผสมน้ำก่อนไหม ถ้าผสมต้องใช้น้ำเท่าไร และใช้ Phenonip เท่าไรคะ
numkhing51

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 19, 2018 8:41 pm

สวัสดีคะ

ปัญหาของ สี เปลี่ยน ทีมงานไม่คิดว่า เกิดจาก สารกันเสียไม่สามารถคุมเชื้อได้คะ แต่เป็นสาเหตุจาก ส่วนผสมที่ท่านสมาชิกได้จากสมุนไพรมานั้น ไม่มีความเสถียร ซึ่งเป็นปัญหาปกติ ของการนำของสด มาผสมในสูตรใดๆ

การก่อตัวของเชื้อ ไม่ได้แสดงออกมาเป็นสีของสูตรที่เข้มขึ้น แต่จะต้องเกิดจุด เกิดวง ในเนื้อสูตร คะ จะไม่เข้มขึ้นทั่วกันทั้งหมดคะ

1.ถ้าผสม pentylene glycol กับ Thyme Kill™
มีวิผีการผสมอย่างไรคะ ต้องผสมน้ำด้วยหรือไม่ต้องผสม
ถ้าผสมน้ำด้วยต้องใช้น้ำเท่าไร pentylene glycol เพื่อผสมกับ Thyme Kill™

ทีมงานมีข้อมูลเพียงการละลายด้วย Propylene Glycol คะ แต่หากท่านสมาชิกต้องการใช้ pentylene glycol ในการละลาย แนะนำ Thyme Kill ใช้ 0.1% และ pentylene glycol 3% คะ น่าจะสามารถละลายได้สมบูรณ์คะ (โดยให้ละลายเข้ากันดีก่อน แล้วจึงเติมลงในสูตรคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม