สูตรบำรุงผม

ขอสูตรทำครีมหมักผมและบำรุงรากผมค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรทำครีมหมักผมและบำรุงรากผมค่ะ

โพสต์โดย s_ninsri » พฤหัสฯ. มิ.ย. 28, 2018 7:59 pm

อยากได้สูตรย้อมผมและบำรุงรากผมค่ะ
s_ninsri

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรทำครีมหมักผมและบำรุงรากผมค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 14, 2019 3:05 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมบำรุงผม จะแบ่งเป็น 2 กลุ่ม ดังนี้คะ

1. กลุ่มเคลือบเส้นผม ให้นุ่มลื่น กลุ่มนี้ทำหน้าที่ด้วยการเคลือบเพื่อช่วยให้เส้นผม มีน้ำหนัก นุ่มลื่น แต่ไม่ได้มีผลต่อสุขภาพโดยตรง แม้ว่ามีผลทางอ้อม คือการปกป้องผม ไม่ให้ถูกทำลายจากสภาพแวดล้อมภายนอก เช่นความร้อน หรือแสง การใช้ติดต่อกันนานจึงทำให้เส้นผมมีสุขภาพดีโดยอ้อมด้วย กลุ่มนี้ ในเลือกจากหมวด ผมลื่นไม่พันกัน คะ

2. กลุ่มบำรุงด้วยการเติมสารอาหารหรือความชุ่มชื้น กลุ่มนี้จะเป็นการเติมโปรตีน หรือสารบำรุงต่างๆ ให้กับเส้นผม แต่หากไม่ได้ใช้ร่วมกับกลุ่มแรกแล้ว อาจจะไม่พบว่า รู้สึกผมนุ่มลื่นขึ้น หรือใช้เวลาค่อนข้างนาน กว่าจะเริ่มพบว่า ผมแข็งแรง มีสุขภาพดีขึ้น เนื่องจากต้องให้เวลาผมค่อยๆดูดซึมและเปลี่ยนแปลง กลุ่มนี้ ให้เลือกจากหมวด บำรุงเส้นผม คะ

สูตรบำรุงเส้นผมที่สมบูรณ์ควรมีทั้งส่วนผสมกลุ่ม 1 และ 2 คะ

สำหรับส่วนผสมที่ใช้ย้อมผม แนะนำเลือกในหมวด ทำสีผม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม