สูตรบำรุงผม

รบกวนขอสูตรเซรั่มหรือโทนิกแก้ปัญหาหนังศรีษะมันและผมร่วงค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนขอสูตรเซรั่มหรือโทนิกแก้ปัญหาหนังศรีษะมันและผมร่วงค่ะ

โพสต์โดย pinthip_nong » พฤหัสฯ. มิ.ย. 21, 2018 10:00 am

ปัญหาคือ ศรีษะมันมากต้องสระผมวันเว้นวัน และผมร่วงเยอะมากค่ะ อยากได้สูตรเซรั่มหรือโทนิกแบบที่ใส่หลังสระผมและไม่ต้องล้างออก ขอขั้นตอนการทำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
pinthip_nong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอสูตรเซรั่มหรือโทนิกแก้ปัญหาหนังศรีษะมันและผมร่วงค

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 19, 2018 8:27 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะผงร่วงที่เกิดจากหนังศรีษะที่มันเกินไป เลือกใช้ส่วนผสม ที่ช่วยลดความมันผิว คะ

เรียนแนะนำส่วนผสมเหล่านี้ เพื่อช่วยลดความมันคะ

Safe-B3
L-Carnitine
Zinc PCA
Pure-EGCG

โดยเบสจะเลือกเป็นรูปแบบใดๆก็ได้ ตามที่ท่านสมาชิกต้องการและรู้สึกสะดวกสำหรับการใช้งานคะ

เมื่อหนังศรีษะมีระดับความมันที่สมดุลขึ้น ผมจะร่วงน้อยลงเองคะ แต่ลักษณะปัญหานี้ จะต้องมีการช่วยลดความมันอย่างต่อเนื่อง หากหยุดใช้ ความมันก็จะกลับมาระดับเดิม และส่งผลต่ออัตราของผมร่วงที่จะกลับมาสูงขึ้นเหมือนเดิมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม