สูตรบำรุงผม

รบกวนตรวจสอบสูตรน้ำมันปลูกคิ้วให้หน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนตรวจสอบสูตรน้ำมันปลูกคิ้วให้หน่อยครับ

โพสต์โดย a22design » จันทร์ มิ.ย. 18, 2018 12:02 am

ส่วนประกอบมีดังนี้
1.Olive Oil (Extra Virgin)99%(น้ำมันมะกอกบริสุทธิ์)
2.Melatonin Forte™1%(กระตุ้นการงอก)
วิธีการคือผสมกันด้วยวิธีการปั้น
แบบว่าคิ้วบางมากเลยอยากได้สูตรที่เป็นน้ำมัน ทั้ง2ตัวนี้เข้ากันได้ไหมครับ
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
a22design

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรน้ำมันปลูกคิ้วให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 19, 2018 7:50 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะเนื้อสูตรที่ท่านสมาชิกต้องการ เป็นเนื้อครีม ถูกต้องไหมคะ

ทีมงานไม่เข้าใจ ความหมายที่บอกว่า ผสมเข้ากัน ด้วยการ ปั้น คะ รบกวนขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมคะ

Olive Oil เป็นน้ำมัน แต่ Melatonin Forte เป็น ของเหลวซึ่งละลายในน้ำ จึงจะไม่สามารถเข้ากันได้โดยตรง ซึ่งหากต้องการผสมเข้ากัน จะต้องมีการประสาน
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรน้ำมันปลูกคิ้วให้หน่อยครับ

โพสต์โดย a22design » อังคาร มิ.ย. 19, 2018 10:23 pm

เรียนทีมงานครับ
ผมอยากได้เป็นสูตรน้ำมันครับ เลยเลือกใช้Olive Oil เป็นเบส ตัวประสานน้ำกับน้ำมันผมเลือกใช้Oil Blenderได้ไหมครับ
ผมลองจัดสูตรใหม่ตามนี้
1.Olive Oil (Extra Virgin)97%(น้ำมันมะกอกบริสุทธิ์)
2.Melatonin Forte™1%(กระตุ้นการงอก)
3.Oil Blender 2%(ใช้ประสานน้ำ-น้ำมัน)
ประมาณนี้ได้ไหมครับ ถ้าผิดขออภัยและช่วยแนะนำวิธีการด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
a22design

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 25, 2018 3:02 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่สามารถยืนยันได้คะ จะต้องทำการทดสอบคะ

ขั้นตอน ให้นำ Oil Blender ผสมเข้ากับ Olive Oil โดยปั่นหรือคนเข้ากันจนใส คะ

จากนั้นค่อยๆเติม Melatonin Forte ลงในสูตร ทีละเล็กน้อย คนให้เข้ากันดี แล้วจึงค่อยเติมเพิ่มคะ

สูตรอาจจะเป็นสีขาวขุ่น ไม่ได้เป็นเนื้อใส นะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย a22design » จันทร์ มิ.ย. 25, 2018 7:15 pm

ขอบคุณครับ
a22design

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม