สูตรบำรุงผม

ทำแชมพูสมุนไพร ปราศจาก SLS/SLEs

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Re: ทำแชมพูสมุนไพร ปราศจาก SLS/SLEs

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 19, 2018 8:33 pm

สวัสดีคะ

อัตราการใช้ สารชะล้าง รวมกัน ประมาณ 25-35% ในสูตร คะ ขึ้นอยู่กับประสิทธิภาพการทำความสะอาดที่ต้องการ (สูตรไม่ได้ต้องการประสิทธิภาพการทำความสะอาดสูงๆเสมอไป ตัวอย่างเช่น หากทำ น้ำยาล้างหน้าแบบอ่อนโยน ก็อาจจะใช้สารชะล้างรวมกันแค่ 15-20% คะ)

SugarThick เลือกใช้ตามระดับความข้นของสูตร ที่ต้องการคะ

Phenoxyethanol SA ใช้ 0.5-1.0% คะ

Panthenol แนะนำ 0.5-1.0% ไม่ควรเกิน 1% ซึ่งจะเกิดความเหนอะหนะศรีษะได้คะ (แนะนำแค่ 0.5% คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม