สูตรบำรุงผม

ต้องการใส่น้ำมันลงในสูตรนี้จะใช่้อะไรเป็นตัวประสานน้ำมันกับน

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ต้องการใส่น้ำมันลงในสูตรนี้จะใช่้อะไรเป็นตัวประสานน้ำมันกับน

โพสต์โดย kusumachai » อังคาร พ.ค. 29, 2018 10:40 am

ต้องการใส่น้ำมันลงในสูตรนี้จะใช่้อะไรเป็นตัวประสานน้ำมันกับน้ำคะ
รบกวนด้วย แล้วน้ำมันห้ามเกินกี่%

ตัวอย่างสูตร hair conditioner ด้วย BTAC และ CTAC

1.Water 86%

2.Cetyl Alcohol 8%

3.BTAC 2%

4.CTAC 1%

5.Propylene Glycol 1%

6.Pure Keratin 1%

7.Phenoxyethanol SA 1%
kusumachai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการใส่น้ำมันลงในสูตรนี้จะใช่้อะไรเป็นตัวประสานน้ำมัน

โพสต์โดย kusumachai » อังคาร พ.ค. 29, 2018 12:16 pm

ลองใช้ Luxury Cream Maker ดู
แต่เวลาใส่ BTAC ผสมน้ำแล้ว นำลงมาปั่น
ได้เนื้อแยกส่วนกันค่ะ

รบกวนขั้นตอนการผสมและ อุณหภูมิที่พอเหมาะด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
kusumachai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ต้องการใส่น้ำมันลงในสูตรนี้จะใช่้อะไรเป็นตัวประสานน้ำมัน

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 06, 2018 9:23 am

สวัสดีคะ

Luxury Cream Maker ไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้คะ

จากสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้ง จะสามารถเข้ากันได้อยู่แล้ว คะ ไม่จำเป็นต้องมีตัวประสานเพิ่มเติมคะ

ทั้ง Cetyl Alcohol และ BTAC สามารถอุ่นให้ร้อน 70-80องศา และผสมเข้ากับน้ำที่อุณหภูมิใกล้เคียงกัน ได้เลยคะ

สำหรับการเติมน้ำมันลงในสูตร ไม่ทราบท่านสมาชิกต้องการเติมในปริมาณมากน้อยแค่ไหนคะ และเป็นน้ำมันชนิดใดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม