สูตรบำรุงผม

ใส่ glycerrin และ เกลือ ทำให้สูตรเหลว ต้องทำอย่างไรคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ใส่ glycerrin และ เกลือ ทำให้สูตรเหลว ต้องทำอย่างไรคะ

โพสต์โดย misslanicej.smith » พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2018 10:33 pm

สวัสดีค่ะ ดิฉันกวนสบู่และแชมพูใช้เอง ส่วนผสมซื้อที่นี่ทั้งหมดค่ะ
แต่ปัญหาคือเมื่อใส่ glycerin ในสูตรและใช้ เกลือเป็นตัวทำให้สูตรหนืดแต่กลับเหลวขึ้นกว่าเดิมเป็นเพราะอะไรคะ และต้องปรับแก้ยังได้คะ (เคยลองไม่ใส่ glycerin ในสูตรแล้วใช้เกลือก็ข้นดีค่ะ)
misslanicej.smith

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ใส่ glycerrin และ เกลือ ทำให้สูตรเหลว ต้องทำอย่างไรคะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ พ.ค. 28, 2018 10:51 pm

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้งองค์ประกอบสูตร และอัตราส่วน แต่ละรายการ ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม