สูตรบำรุงผม

สอบถามเรื่องสารกันเสียในแชมพูสมุนไพรคะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามเรื่องสารกันเสียในแชมพูสมุนไพรคะ

โพสต์โดย nruksiri.jack » พฤหัสฯ. พ.ค. 10, 2018 4:03 pm

ทำแชมพูสมุนไพรมะกรูดคะ ปกติใช้สารกันเสียตัวเดียวคือ Phenoxyethanol ในปริมาณ 1% แต่เข้าไปอ่านรายละเอียดแล้วเห็นว่าอาจจะเกิดการระคายเคือง และอาจจะไม่ครอบคลุมเชื้อ คราวนี้เลยสนใจ Phenonip R_P4 ถ้าใช้ตัวนี้ตัวเดียวได้หรือไม่คะ
nruksiri.jack

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสารกันเสียในแชมพูสมุนไพรคะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 11, 2018 12:21 am

สวัสดีคะ

หากแต่เดิมใช้ Phenoxyethanol 1.0% แล้วสามารถคุมเชื้อได้ สามารถใช้ Phenonip P4 ตัวเดียว ที่ 1.0% แทนได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม