สูตรบำรุงผม

รบกวนดูสูตร Hair Mask ค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

โพสต์โดย kusumachai » อังคาร พ.ค. 08, 2018 4:48 pm

Coconut Oil 18%
Luxury Cream Maker 4%
Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 0.5%
ที่เหลือน้ำ
มีตัวไหนแนะนำไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
kusumachai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตร Hair Mask ค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 11, 2018 12:20 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้นะคะ แต่ประสิทธิภาพต่อเส้นผมเป็นอย่างไร ทีมงานไม่สามารถให้ความเห็นได้ชัดเจน เนื่องจากไม่เคยพบข้อมูลเกี่ยวกับการใช้ น้ำมันมะพร้าวมาหมักผม แม้ว่ามีการกล่าวถึงในสังคม แต่ยังไม่เคยมีผลการวิจัยโดยตรงเกี่ยวกับเรื่องนี้ เรียนแนะนำท่านสมาชิกลองผสม และทดสอบประสิทธิภาพคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม