สูตรบำรุงผม

ผลิตภัณฑ์กำจัดเหา

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ผลิตภัณฑ์กำจัดเหา

โพสต์โดย aony_aonjung » ศุกร์ เม.ย. 20, 2018 9:45 pm

ทางบริษัท มีสูตรหรือสารผลิตแชมพู หรือครีมหมักผมกำจัดเหามั้ยคะ
aony_aonjung

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ผลิตภัณฑ์กำจัดเหา

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 28, 2018 7:08 am

สวัสดีคะ

ผลิตภัณฑ์กำจัดเหา ที่จะได้ผล ในระดับที่มีการพิสูจน์และยืนยันทางการแพทย์ จะต้องใช้ยา ตัวอย่างเช่น ivermectin ซึ่งอาจจะใช้อยู่ในรูปแชมพู หรือทรีตเม้นท์โลชั่น ก็ได้คะ แต่เนื่องจากสารเหล่านี้ ทาง อ.ย. กำหนดให้เป็นยา ไม่ใช่เครื่องสำอาง เนื่องจากการใช้ที่ผิดจะเกิดอันตรายต่อร่างกายได้ ท่านสมาชิกจึงไม่สามารถนำมาใช้ผสมเครื่องสำอางได้

อย่างไรก็ตาม ในทางเครื่องสำอาง นิยมใช้ Tea Tree Oil มาใช้ในสูตรกำจัดเหา ซึ่งอาจจะอยู่ในรูปแบบแชมพู หรือทรีตเม้นท์โลชั่น แม้ว่า มีผลการทดลองที่ยังขัดแย้งกันและยังไม่สามารถยืนยันได้ชัดเจนว่า Tea Tree Oil มีประสิทธิภาพในการกำจัดเหาได้มากน้อยแค่ไหนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม