สูตรบำรุงผม

ขอสูตรแชมพูที่ใช้น้ำมันมะพร้าวปริมานเยอะหน่อยครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรแชมพูที่ใช้น้ำมันมะพร้าวปริมานเยอะหน่อยครับ

โพสต์โดย janezathets » อังคาร ก.พ. 13, 2018 8:16 pm

เนื่องด้วยผมเป็นผู้ผลิตน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นส่งออก จึงอยากที่จะได้สูตรแชมพู มาเพื่อเป็นโอกาสให้คนทั่วไปได้ใช้ในราคาถูกครับ ขอสูตรที่เป็นธรรมชาติมากที่สุดครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
janezathets

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรแชมพูที่ใช้น้ำมันมะพร้าวปริมานเยอะหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 20, 2018 1:44 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนให้คำแนะนำดังนี้คะ

สูตรแชมพูใดๆ ท่านสมาชิก จะไม่สามารถใช้ น้ำมันมะพร้าว ในปริมาณสูงได้ เนื่องจาก

1. จุดประสงค์ของแชมพู คือการชะล้างไขมัน ออกจากเส้นผม และหนังศรีษะ จึงไม่สอดคล้อง กับการพยายามเติมน้ำมันลงในสูตร คะ หากเมื่อสัดส่วนของน้ำมัน มีมากเกินไป เมื่อใช้ทำความสะอาดเส้นผม ก็จะรู้สึกว่าไม่สะอาด สระแล้วยังเหลือความมันบนเส้นผมหรือหนังศรีษะ [หรือหากพยายามทำให้สะอาดขึ้น ด้วยการเพิ่มสัดส่วนของ สารชะล้าง ก็จะเป็นการเพิ่มต้นทุนอย่างไม่มีเหตุผล]

2. การประสานน้ำมันในปริมาณสูงๆ ในสูตร สามารถทำได้ยาก และอาจจะเกิดความไม่เสถียร ส่งผลให้เกิดการแยกชั้นได้

หากท่านสมาชิกพบว่า ในท้องตลาด มีการกล่าวอ้าง แชมพู ที่มีองค์ประกอบของน้ำมันธรรมชาติในปริมาณสูง ทีมงานเรียนแจ้งว่า ผลิตภัณฑ์ลักษณะนี้ มีการใส่น้ำมันดังที่กล่าวอ้าง เพียงเล็กน้อย คะ ด้วยสาเหตุทั้ง 2 ประการ ด้านบนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม