สูตรแต่งหน้า

การปรับลิปแท่งให้นุ่มลื่นตอนทา

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

การปรับลิปแท่งให้นุ่มลื่นตอนทา

โพสต์โดย nuchsz » พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2018 10:51 am

สวัสดีค่ะ
ขอรบกวนสอบถามค่ะ
1.ในการทำลิปสติก
สีผงที่ใช้ทำลิปสติก
เราสามารถผสมกับLipidSoft Disperse
ไว้
แล้วค่อยนำมาผสมกับส่วนของตัวเบสลิปสติก
ได้มั๊ยคะ

2.ลิปแท่งเนื้อแม็ท
ตอนทาให้ความรู้สึกฝืดไม่นุ่มลื่น
เราสามารถแก้ไขอย่างไรคะ
ถ้าในกรณีสูตรใส่สาร Dimethicone&Dimethicone Crosspolymer เราสามารถแก้ไขโดยเพิ่มปริมาณสารตัวนี้
เพื่อให้ลิปสติกเนื้อนุ่มลื่นขึ้นได้มั๊ยคะ

3.ผง glister ที่ทำให้เกิดประกาย
ควรใส่ขั้นตอนไหนของการทำคะ

ขอบคุณค่ะ
nuchsz

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การปรับลิปแท่งให้นุ่มลื่นตอนทา

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 06, 2018 12:52 am

สวัสดีคะ

1.ในการทำลิปสติก
สีผงที่ใช้ทำลิปสติก
เราสามารถผสมกับLipidSoft Disperse
ไว้
แล้วค่อยนำมาผสมกับส่วนของตัวเบสลิปสติก
ได้มั๊ยคะ

จะมีโอกาสการตกตะกอนได้คะ หากท่านสมาชิกต้องการสีในรูปของเหลว เรียนแนะนำเลือกใช้สี READYMIX ที่ทางผู้ผลิตทำการ บดในน้ำมันมาแล้ว ซึ่งจะผ่านกระบวนการต่างๆ เพื่อให้แน่ใจว่า ไม่มีการตกตะกอน และได้เนื้อสีที่เข้มข้นและเท่ากันทุกส่วนคะ

2.ลิปแท่งเนื้อแม็ท
ตอนทาให้ความรู้สึกฝืดไม่นุ่มลื่น
เราสามารถแก้ไขอย่างไรคะ
ถ้าในกรณีสูตรใส่สาร Dimethicone&Dimethicone Crosspolymer เราสามารถแก้ไขโดยเพิ่มปริมาณสารตัวนี้
เพื่อให้ลิปสติกเนื้อนุ่มลื่นขึ้นได้มั๊ยคะ

เรียนแนะนำทดลองใช้ SiliSilk 3% คะ

3.ผง glister ที่ทำให้เกิดประกาย
ควรใส่ขั้นตอนไหนของการทำคะ

ปั่นให้กระจายตัวในสูตร ในขั้นตอนใด ก็ได้คะ สามารถทนความร้อน 80องศา ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า