สูตรบำรุงผม

hairtonic สำหรับผู้มีปัญหาผมร่วง กระตุ้นงอก

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

hairtonic สำหรับผู้มีปัญหาผมร่วง กระตุ้นงอก

โพสต์โดย woranut5588 » พฤหัสฯ. ม.ค. 25, 2018 6:11 pm

1.Biotin Express™ 1%
2.Copper Peptide (GHK-Cu)1%
3.Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
4.Slim-Coffee™ (สลายเซลลูไลท์, รอยคล้ำรอบดวงตา, ผมร่วง)5%
5.Poly-Conditioner Pro (400 mPa.s) 2%
6.สารสกัดโสม 2%
7.Ethyl Alcohol 25%
8.Zinc PCA 1%
9.Flora Solve™ Clear (ผสมน้ำหอมในน้ำ ชนิดไม่มีสี) 3%
10 fragance 1%
11Protec™ UV (Benzotriazolyl Dodecyl p-Cresol) 0.1%
12Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
13Thyme Kill™ (o-Cymen-5-ol) สารกันเสียธรรมชาติ 0.1%
14 น้ำกลั่นส่วนที่เหลือ
ช่วยตรวจสอบความเหมาะสมขอสูตรให้หน่อยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sleekorder.ka
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
woranut5588

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: hairtonic สำหรับผู้มีปัญหาผมร่วง กระตุ้นงอก

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 30, 2018 2:43 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่ท่านสมาชิกอาจจะพบปัญหาการละลาย Protec™ UV ในสูตร สาเหตุเนื่องจาก สูตรเป็นลักษณะ water-based ซึ่ง Protec™ UV จะต้องละลายในน้ำมัน

อย่างไรก็ตาม เนื่องจากมีการใช้ Flora Solve Clear ในปริมาณ 3% อาจจะพอช่วยละลาย Protec™ UV เข้ากับสูตรได้คะ แต่ท่านสมาชิกจะต้องทำการทดสอบคะ โดยให้ผสม Protec™ UV 0.1% เข้ากับ Flora Solve Clear 3% ก่อนคะ (ใช้ความร้อนช่วยละลายให้เข้ากัน) เมื่อเข้ากันดีแล้ว ทดลองเติมลงในน้ำ สังเกตุดูว่าสามารถละลายเข้ากับน้ำจนใส ได้หรือไม่ หากละลายจนใสได้ ก็จะสามารถใช้ Protec™ UV ในสูตรนี้ได้คะ

Thyme Kill™ กรุณาละลายใน Phenoxyethanol SA ก่อนเติมลงในสูตรคะ ทั้งนี้ Thyme Kill™ อาจจะไม่มีความจำเป็นในสูตรคะ แนะนำให้ตัดออกได้คะ เนื่องจาก Phenoxyethanol SA 1% มีประสิทธิภาพเพียงพอในการควบคุมเชื้อโรคแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม