สูตรบำรุงผม

แชมพูสูตรป้องกันผมร่วง

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

แชมพูสูตรป้องกันผมร่วง

โพสต์โดย woranut5588 » พุธ ม.ค. 24, 2018 3:05 pm

สูตรแชมพูนี้เหมาะสมไหมคะ
1.Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming) 25%
2.Coco Betain 5%
3.Poly-Conditioner Pro 2%
4.water lock 1%
5.Flora Solve™ Clear (ผสมน้ำหอมในน้ำ ชนิดไม่มีสี) 3%
6.sugar thick 3%
7.Fragrance 1%
8.Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
9.น้ำ 59.9%
10.Thyme Kill o-Cymen-5-ol 0.1%
..........................
**INCI Name: Phenoxyethanol (and) Caprylyl Glycol (and) Sorbic Acid** ต้องเขียนชื่อเต็มทั้งหมดนี้ไหมส่วนผสมที่ 8
ส่วนผสมที่1.สามารถใช้ชื่อ .Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming) เป็น inci name หรือต้องเขียนว่าอะไรเพราะไม่มีในข้อมูลเพิ่มเติมบน ฉลากสินค้าไม๊คะ
woranut5588

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แชมพูสูตรป้องกันผมร่วง

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 30, 2018 2:34 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ แต่ไม่ได้มีส่วนผสมใด ที่ช่วยป้องกันผมร่วงคะ โดยลักษณะของแชมพู จะเน้นความอ่อนโยน ไม่ระคายหนังศรีษะ และให้ฟองได้ดีคะ

Thyme Kill™ กรุณาละลายใน Phenoxyethanol SA ก่อนเติมลงในสูตรคะ ทั้งนี้ Thyme Kill™ อาจจะไม่มีความจำเป็นในสูตรคะ แนะนำให้ตัดออกได้คะ เนื่องจาก Phenoxyethanol SA 1% มีประสิทธิภาพเพียงพอในการควบคุมเชื้อโรคแล้วคะ

สำหรับองค์ประกอบของส่วนผสม เพื่อใช้จดแจ้ง อ.ย. กรุณาแจ้งขอเอกสารองค์ประกอบส่วนผสม กับทาง ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com โดยเจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ จะจัดส่งเอกสาร เพื่อใช้ประกอบการยื่นของ อ.ย. ให้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: แชมพูสูตรป้องกันผมร่วง

โพสต์โดย woranut5588 » อังคาร ม.ค. 30, 2018 8:48 am

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะส่งE-mailไปค่ะ
woranut5588

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม