สูตรบำรุงผม

ขอสูตรเซรั่มบำรุงผม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรเซรั่มบำรุงผม

โพสต์โดย siamnaturalskincare » พฤหัสฯ. ม.ค. 11, 2018 10:55 pm

ขอสูตรเซรั่มบำรุงผมแบบใสค่ะ อยากได้แบบสูตรพื้นฐานที่สามารถใส่สารสกัดเพิ่มได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
siamnaturalskincare

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรเซรั่มบำรุงผม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 13, 2018 12:58 am

สวัสดีคะ

คำถามของท่านสมาชิกกว้างเกินไป ทีมงานไม่แน่ใจว่าจะตอบอย่างไรคะ เซรั่มบำรุงผม มีตั้งแต่ง่ายๆ เช่น ผสม Poly-Conditioner Pro (400 mPa.s) 1% เข้ากับน้ำ และสร้างเนื้อเจลเล็กน้อย ก็จะได้เนื้อเจลใสๆ ที่สามารถเคลือบบำรุงผมได้ จนกระทั่ง สูตรที่มีความซับซ้อน มีส่วนผสมจำนวนมาก

ทีมงานเรียนแนะนำ หากเป็นไปได้ ท่านสมาชิกแจ้ง ชื่อตัวอย่างผลิตภัณฑ์ และ ingredient list บนฉลาก ผลิตภัณฑ์ดังกล่าว ที่เป็นรูปแบบเซรั่มบำรุงผมต้นแบบ ที่ท่านสมาชิกต้องการพัฒนาสูตร และทีมงานจะช่วยแนะนำส่วนผสมต่างๆ ให้คล้ายคลึงกับผลิตภัณฑ์ตัวอย่างของท่านสมาชิก จากนั้น ท่านสมาชิก สามารถปรับแต่งสูตรดังกล่าว เพิ่มเติม เพื่อให้ตรงกับความต้องการ หรือตรงกับตลาดของท่านสมาชิก ให้มากยิ่งขึ้น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม