สูตรบำรุงผม

สอบถามเรื่องรายละเอียดสูตร Pomade ครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามเรื่องรายละเอียดสูตร Pomade ครับ

โพสต์โดย ekarach » อังคาร ม.ค. 09, 2018 1:31 pm

ตามสูตรของที่ทาง Myskin แนะนำ ในการทำ Pomade ด้วย Paste Make
ถ้าผมจะสั่งซื้อ ก็สามารถสั่งแยกทีละชนิดได้เลย ใช่ไหมครับ
ผมมีข้อสงสัย หากต้องการให้เนื้อเจลมีสีน้ำตาล จะต้องผสมสีเพิ่มใช่ไหมครับ

ตัวอย่างการใช้ Paste Maker™ ทำ Pomade
1. Paste Maker™ 25%
2. coco-wash™ 13%
3. glycerin 5%
4. Easy Hair Styler (8 Hr.) สำหรับเนื้อสูตรสีขาว หรือ Easy Hair Styler (6 Hr./Clear) สำหรับสูตรใส 10%
5. Phenoxyethanol SA 1%
6. น้ำ 46%

ผมได้ดูส่วนผสมของผลิตภัณท์ที่สนใจ พบว่ามีส่วนผสมต่างออกไป
ไม่ทราบว่าทาง MySkin พอจะแนะนำได้ไหมครับ ว่าควรใช้อะไรหรือ อะไรตัดออกได้เพราะอะไรครับ

WATER
Ceteareth-25
glycerin
PEG-7 glycerin Cocoate
Propylene Glycol
PEG-40 Hydrogentate Castro oll
Fragance
DMDM Hydation Caramel
Simethicone
PVP
PEG-8 beeswax
Methylparaben
Polysorbate20

รบกวนด้วยนะครับ
ekarach

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องรายละเอียดสูตร Pomade ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ม.ค. 13, 2018 12:54 am

สวัสดีคะ

สูตรที่ท่านสมาชิกสอบถามถึง จะมีความคล้ายคลึงกับสูตรที่ทางทีมงานแนะนำแล้วคะ เช่น หากท่านสมาชิกได้กรุณาลองตรวจสอบ ชื่อทางเคมี ของ Paste Maker™ ก็จะพบว่า ชื่อ Ceteareth-25 ซึ่งก็คือ องค์ประกอบหลักของสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถามถึงคะ กรุณาลองตรวจสอบดูก่อนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม