วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

Japanese Cedar กับ Rosa Hybrid Cell ใช้ร่วมกันได้มั้ยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

Japanese Cedar กับ Rosa Hybrid Cell ใช้ร่วมกันได้มั้ยครับ

โพสต์โดย pesspodchara » อังคาร ม.ค. 02, 2018 2:50 pm

กำลังจะทำสเปรย์ที่ช่วยผลัดเซลล์ผิวและลดริ้วรอย ไม่ทราบว่าส่วนประกอบในสูตรนี้ใช้ร่วมกันได้มั้ยครับ

Rose Water 85%
Panthenol Vitamin B5 2%
Safe-B3Vitamin B3 5%
Rosa Hybrid Cell Extract 2%
Japanese Cedar 1%
Reservoir-Tech 5%

แล้วจำเป็นต้องใช้เครื่องปั่นในการคนส่วนผสมมั้ยครับ
pesspodchara

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Japanese Cedar กับ Rosa Hybrid Cell ใช้ร่วมกันได้มั้ยครั

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 03, 2018 4:32 pm

สวัสดีคะ

Reservoir-Tech จะไม่สามารถใช้ในสูตรนี้ได้ เนื่องจาก ไม่สามารถละลายในน้ำได้ และสูตรไม่มีตัวช่วยในการประสานคะ กรุณาตัดออกจากสูตรคะ

รายการอื่นๆสามารถผสมเข้ากันได้คะ

ไม่ต้องใช้เครื่องปั่นในการผสมคะ ให้คนจนละลายเข้ากันได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Japanese Cedar กับ Rosa Hybrid Cell ใช้ร่วมกันได้มั้ยครั

โพสต์โดย pesspodchara » พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2018 1:23 pm

ถ้างั้นผมเพิ่มตัวประสาน Light Cream Maker เข้าไปในสูตรแต่ผมไม่ใช้น้ำมันได้มั้ยครับแล้วต้องใส่กี่%ครับ และสูตรจะออกมาเป็นโลชั่นหรือเป็นครีมครับ
pesspodchara

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 08, 2018 10:52 pm

สวัสดีคะ

การเติม Light Cream Maker จะช่วยประสาน Reservoir-Tech ให้เข้ากับสูตรได้คะ

เรียนแนะนำที่ 1% ก็เพียงพอคะ สูตรจะข้นขึ้นด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์