วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามสูตรค่ะ ต้องใช้ cream makerและสารกันเสีย ตัวไหน

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามสูตรค่ะ ต้องใช้ cream makerและสารกันเสีย ตัวไหน

โพสต์โดย chamookku » เสาร์ ธ.ค. 30, 2017 10:21 pm

สอบถามสูตร
ส่วนผสม
1.Ume Extract
2.MSH White Absorb
3.Safe-B3
4.Cerasoft
5.Double Hyaluronic
ผสมด้วยกันได้หรือเปล่าหรือว่าต้องแยก
แล้วต้องใช้ cream makerและสารกันเสีย ตัวไหนได้บ้างค่ะ
แล้วถ้าต้องแยกตัวไหนผสมด้วยกันได้คะ
chamookku

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรค่ะ ต้องใช้ cream makerและสารกันเสีย ตัวไหน

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 03, 2018 4:28 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมต่างๆสามารถเข้ากันได้คะ

ผสมด้วยมือ แนะนำ Satin Cream Maker 1.5% คะ

สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์