วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » ศุกร์ ธ.ค. 22, 2017 5:16 pm

Alpha Arbutin 2%
Safe-B3 5%
Tranexamic Acid 3%
Gluco Bright(Acetyl Glocosamin) 4%
Double Hyaluron Liquid 2%
MOIST24(Glycereth-26) 10%
AnyGel 2%
Reservoir-Tech 3%
Mild Preserved Eco [สารกันเสีย] 1%
น้ำกลั่น 68%

รบกวนวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ อยากเน้นพวกไวเทนนิ่งต้องปรับอะไรไหมครับ
ronnakrit_nueng

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » ศุกร์ ธ.ค. 22, 2017 5:46 pm

ถ้าเปลี่ยน Alpha Arbutin เป็น Activated Resorcinol 2% ดีกว่าไหมครับ

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 24, 2017 1:30 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม

ลักษณะผิว , ปัญหาผิว , จุดประสงค์ของสูตร และความคาดหวังจากสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » อาทิตย์ ธ.ค. 24, 2017 10:53 pm

ลักษณะผิวปกติค่อนข้างแห้งครับ มีรอยดำจากสิวบ้าง อยากได้เน้นพวกลดรอยดำ กระ เนื้อผลิตภัณฑ์อยากได้เป็นเจล ซึมง่ายครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 12:27 pm

สวัสดีคะ

ผิวแห้ง ควรจะพิจารณาทำสูตรเป็นลักษณะครีม ที่มีส่วนของน้ำมัน เพื่อช่วยเติมน้ำมันให้กับผิวคะ แต่ความรู้สึกบนผิวจะเหนอะหนะกว่าสูตรที่ไม่มีน้ำมันแน่นอนคะ ซึ่งหากท่านสมาชิกไม่ต้องการเช่นนั้น ทีมงานก็จะปรับแต่งจากสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถามให้คะ

Alpha Arbutin 2%
Safe-B3 5%
Tranexamic Acid 3%
Gluco Bright(Acetyl Glocosamin) 4%
Double Hyaluron Liquid 2%
MOIST24(Glycereth-26) 10%
AnyGel 2% ให้ปรับลดลงเหลือ 1% คะ
Reservoir-Tech 3%
Mild Preserved Eco [สารกันเสีย] 1%
น้ำกลั่น ส่วนที่เหลือให้ครบ 100%

หากเป็นไปได้ แนะนำ WaterLock™ 1-2%, Vitamin B5 2-3% เพิ่มเติม ช่วยทำหน้าที่เป็น moisturizer ให้กับผิวคะ

Activated Resorcinol ไม่สามารถเติมในสูตรนี้ได้ เนื่องจากต้องละลายในน้ำมันคะ แนะนำใช้ Activated Resorcinol S ซึ่งจะสามารถละลายในน้ำได้โดยตรงแทนคะ แต่สูตรมีการใช้ส่วนผสม whitening หลายรายการแล้ว ทีมงานเรียนแนะนำว่า ให้ทดลองใช้จากสูตรเดิมนี้ก่อนคะ และอนาคตสามารถปรับแต่งเพิ่มเติมได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์