สูตรบำรุงผม

Sebum-Reg™

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Sebum-Reg™

โพสต์โดย non.ant » พฤหัสฯ. ธ.ค. 21, 2017 3:18 pm

Sebum-Reg™ ควบคุม 5-alpha-reductase ได้ อันนี้จะทำให้ไม่เกิด DHT (dihydrotestosterone)
ด้วยหรือไม่ครับ สามารถใช้ใน สูตร รักษาผมร่วง จาก DHT (dihydrotestosterone) ได้หรือไม่

ขอบคุณครับ :)
non.ant

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sebum-Reg™

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 24, 2017 1:16 pm

สวัสดีคะ

ตามทฤษฎี ถูกต้องตามที่ท่านสมาชิกเข้าใจคะ ควบคุม 5-alpha-reductase จะช่วยลด DHT คะ

แต่เนื่องจากไม่มีผลการวิจัยยืนยันเกี่ยวกับการใช้บนหนังศรีษะ ว่าจะส่งผลช่วยลด DHT เหมือนการใช้บนผิวหน้าหรือไม่ ทีมงานจึงไม่สามารถยืนยันได้คะ สาเหตุเนื่องจาก ในทางปฎิบัติจริง ผลที่เกิดขึ้น อยู่ที่ความสามารถในการดูดซึมส่วนผสมนั้นๆเข้าสู่ผิวบริเวณดังกล่าวด้วยคะ ส่วนผสมบางชนิด สามารถดูดซึมได้ดีในบางบริเวณ แต่กลับไม่สามารถดูดซีมได้ในบางบริเวณผิว อย่างไรก็ตาม โดยปกติ มีโอกาสสูง ที่จะสามารถออกฤทธิ์ได้ทั้งบนผิวหน้า และหนังศรีษะ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม