วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรครีมแก้คัน ผื่นแพ้

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรครีมแก้คัน ผื่นแพ้

โพสต์โดย nuntanut » พุธ ธ.ค. 20, 2017 10:39 am

รบกวนวิเคราะห์สูตรครีมแก้คัน ผื่นแพ้ ค่ะ
จากส่วนผสมนี้ มีสารตัวไหนไม่เข้ากัน หรือควรเพิ่มเติมหรือลดตัวไหนไหมคะ
ลักษณะผิว(ตัว) แพ้ง่าย แล้วก็จะมีผื่น หรือคันตลอดค่ะ
ปล.จากคำแนะนำสั่งซื้อเค้าให้เพิ่มส่วนผสมไม่ควรเกิน 25% แต่ที่เลือกมา 28% แล้วค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Pure Aloe Vera Gel
Moisturizing: Shea Butter Light Oil: Shea Butter Light Oil 10%
Moisturizing: MOIST72™: MOIST72 4%
Moisturizing: Rhamnose (น้ำตาลแรมโนส): Rhamnose (น้ำตาลแรมโนส) 3%
Anti-Irritant: Allantoin (อาลันโทอิน): Allantoin 0.2-0.5% (ตามที่ใส่ได้สูงสุด)
Anti-Irritant: Bisabolol (German Chamomile Extract): Bisabolol (German Chamomile Extract) 1%
Anti-Irritant: SKIN-DEFENSE V®: SKIN-DEFENSE V® 2%
Anti-Irritant: Ezerrawax™: Ezerrawax™ 3%
Skin-Feel: AminoSilk™ : AminoSilk™ 3%
Penetrate: Phospholipid (Hydrogenated Lecithin): Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 2%
nuntanut

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรครีมแก้คัน ผื่นแพ้

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 24, 2017 1:29 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม

1.ระดับความชุ่มชื้นของผิวคะ

2.ไม่ทราบได้ลองสังเกตุไหมคะ ว่า ผื่นแพ้ มักจะเกิดขึ้นด้วยปัจจัยใดมากระตุ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรครีมแก้คัน ผื่นแพ้

โพสต์โดย nuntanut » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 8:41 am

ผิวค่อนข้างแห้งค่ะ
ไม่ได้สังเกตว่าเกิดจากอะไรเป็นหลักค่ะ แค่บางทีลูบๆที่ขา สักพักผื่นก็จะขึ้นตรงแนวที่ลูบเลยค่ะ
nuntanut

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 1:14 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ และเหมาะสำหรับลักษณะผิวที่แจ้งมาคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติม พิจารณาปรับลด MOIST72 เหลือ 2% และเพิ่ม Vitamin B5 3-5% แทน จะทำให้สูตรสมบูรณ์ยิ่งขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์