วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรให้ด้วยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรให้ด้วยค่ะ

โพสต์โดย rmtyl2 » อาทิตย์ ธ.ค. 17, 2017 5:02 pm

ผิวมันมากรูขุมขนกว้าง เป็นสิว รอยแดง อายุ 26 อยากผสมเจลที่สามารถป้องกันสิวและหน้าใส ลดความมันค่ะ. ไม่ชอบใช้ครีมเยอะค่ะ
ที่ผสมใช้เองมีเจล ใช้แล้วสิวลดน้อยลงแต่ยังมีขึ้นอยู่เวลามี ปจด แต่จะหายเร็วค่ะ
Salicylic Acid EZ™ (ชนิดละลายน้ำ) 10%
น้ำ 77%
Vitamin B3 5%
GlucoBright 5%
Vitamin B5 2%
Any Gel 1%

อยากทำเป็นสูตรนี้ค่ะ
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 5%
Activated Resorcinol S™ (Stabilized Liquid) 5%
Licorice Extract 1%
AcneBee™ Extra2%
L-Carnitine 3%
Vitamin B5 2%
Reservoir-Tech 3%
Salicylic Acid EZ™ (ชนิดละลายน้ำ) 10%
Pro Polymer™ (Gel Maker) 1%
NaturePreserve™ (Gluconolactone) 1%
น้ำ 62%
ขบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ (ถ้าใช้สูตรนี้ได้ รบกวนช่วยบอกวิธีผสมด้วยค่ะ)
rmtyl2

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย rmtyl2 » จันทร์ ธ.ค. 18, 2017 2:07 pm

ขออภัยในความขัดข้องของคอมพิวเตอร์ค่ะ ทำให้ขึ้น2กระทู้ค่ะ
rmtyl2

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์