สูตรแต่งหน้า

รบกวนพิจารณาสูตรรองพื้นแบบฝุ่นสำหรับผิวบอบบางค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

รบกวนพิจารณาสูตรรองพื้นแบบฝุ่นสำหรับผิวบอบบางค่ะ

โพสต์โดย nukp7 » อังคาร ธ.ค. 12, 2017 12:54 pm

ส่วนผสมรองพื้นแบบฝุ่นสำหรับผิวบอบบางแพ้ง่าย มีดังนี้ค่ะ
1. Zinc Oxide
2. Sericite
3. Rice Powder
4. Cornstarch
5. Allantoin
6. Calcium Carbonate
7. Zinc Stearate

อยากทราบว่าสูตรนี้โอเคไหมคะสำหรับผู้ที่ผิวแพ้ง่าย ควรมีอะไรเพิ่มเติมไหมคะ
หรือสามารถเปลี่ยนเป็นส่วนผสมตัวไหนที่ดีกว่าไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
nukp7

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนพิจารณาสูตรรองพื้นแบบฝุ่นสำหรับผิวบอบบางค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 14, 2017 3:22 am

สวัสดีคะ

ทีมงานมีข้อมูลสำหรับส่วนผสมเพียง รายการที่ 1,2,3,5 ซึ่งรายการทั้ง 4 นี้ ไม่ระคายเคืองผิว สามารถใช้กับผิวบอบบางได้ตามปกติคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า