สูตรบำรุงผม

เซรั่มเคราตินเข้มข้น

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

เซรั่มเคราตินเข้มข้น

โพสต์โดย kookkaiiip » พฤหัสฯ. พ.ย. 30, 2017 3:39 pm

รบกวนเช็คสูตร เซรั่มเคราตินเข้มข้นให้หน่อยค่ะ
1.Poly-Conditioner Pro 3% สร้างเนื้อ
2.Silicone Quick-Cond 5% ให้ความนุ่มลื่น
3.Pure Keratin 5% บำรุง
4.Phenoxyethanolsa 1% กันเสีย
5.น้ำหอม 1% แต่งกลิ่น
6.น้ำส่วนที่เหลือ

หากต้องการใส่ Silicone Shine เพื่อเพิ่มความเงางาม ต้องใช้สารใดเป็นตัวประสานให้ผสมเข้ากับสูตรที่มีน้ำได้ค่ะ
kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เซรั่มเคราตินเข้มข้น

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ย. 30, 2017 8:54 pm

สวัสดีคะ

สามารถใช้ Milk Lotion Maker 2-3% ประสานได้คะ โดย Milk Lotion Maker มีลักษณะเด่นคือ ไม่ทำให้สูตรข้นขึ้น เพื่อให้ได้เนื้อเซรั่มที่ไม่ข้น ใช้งานง่ายบนเส้นผมคะ

โดยเนื่องจาก Milk Lotion Maker ต้องใช้ความร้อนในการผสม และ Keratin ไม่สามารถทนความร้อนได้ กรุณาแยก Keratin ไว้เติมลงในสูตร ในขั้นตอนสุดท้าย หลังจากที่เนื้อสูตรเย็นลงบ้างแล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kookkaiiip » เสาร์ ธ.ค. 02, 2017 1:58 pm

Milk Lotion Maker จะทำให้เนื้อขุ่นเหมือนน้ำนม ถ้าต้องการให้เนื้อใส ไม่เป็นเนื้อครีม ต้องใช้ตัวใหนค่ะ
kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 07, 2017 12:02 am

สวัสดีคะ

หากต้องการเติม Silicone Shine สูตรจะต้องขุ่น หรือ ขาว ไม่สามารถทำให้ใส ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม