วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยตรวจดู ingredient ให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยตรวจดู ingredient ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย fairfairpp » พุธ พ.ย. 15, 2017 10:21 pm

พอดีอยากได้สกินแคร์ที่ ช่วยเรื่องมลภาวะอะค่ะ ทำงานกับฝุ่นละอองบ่อย
และโดนแสงแดดบ่อย หน้าหมอง ตื่นเช้ามาดูอิดโรยตลอด มีรอยแดง มีสิวนิดๆ
เลยอยากได้ตัวช่วย ลดอักเสบละคายเคืองผิว ฟื้นฟูผิว ชุ่มชื้น ช่วยให้ไม่หมองคล้ำง่าย
ลดรอยแดง ลดการอักเสบของสิว Anti-oxidant ไม่ทราบ ingredient เหล่านี้ตอบโจทย์ไหมคะ

Plankton GP4G 5%
Bifida Ferment Lysate 5%
Niacinamide 3%
Glycyrrhiza Inflata Root Extract
Adenosine
Hyaluronic Acid
beta glucan
Squalane

อยากได้ตัวที่เป็น anti oxidant อีกสักหน่อย2ตัว สมควรหรือไม่คะ
รายการตามนี้ผสมได้หรือไม่ ตรงกับผิวหน้าหนูมั้ยคะ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
fairfairpp

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยตรวจดู ingredient ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ย. 17, 2017 6:40 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ระดับความชุ่มชื้นของผิว (แห้ง , ธรรมดา , มัน , ผสม ) ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยตรวจดู ingredient ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย fairfairpp » เสาร์ พ.ย. 18, 2017 12:15 am

ผิวธรรมดา ถึง ผิวผสมนิดๆค่ะ กลางๆ
fairfairpp

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 26, 2017 11:24 pm

สวัสดีคะ

จากสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถาม สูตรจะสามารถช่วย ลดการระคายเคือง , ช่วยเติมความชุ่มชื้น ให้กับผิวได้ดีแล้วคะ แต่ยังไม่มีส่วนผสมที่ช่วยให้ผิวกระจ่างใสคะ อย่างไรก็ตาม หากปัจจุบันผิวเกิดการระคายเคือง ก็อาจส่งผลให้ผิวบริเวณดังกล่าวเกิดคล้ำขึ้น/แดงขึ้น ซึ่งเป็นกลไกตามธรรมชาติของผิว หากเมื่อมีการบำรุงผิวและลดการระคายเคือง ผิวของท่านสมาชิกก็อาจสามารถใสขึ้นได้ ทีมงานเรียนแนะนำทำการทดลองผสมจากสูตรดังกล่าวก่อนคะ หากเมื่อทดลองใช้ 6สัปดาห์ แล้วกรุณาแจ้งผลการตอบสนองของผิวกับทีมงาน โดยในส่วนที่ยังรู้สึกไม่พึงพอใจ ก็สามารถปรับแต่งสูตรเพิ่มเติมภายหลังได้

สำหรับในด้าน Antioxidant จากสูตรจะมีส่วนผสมกลุ่ม anti-aging หลายรายการ ซึ่งควรจะสามารถคาดหวังผลได้แล้วคะ ไม่จำเป็นต้องเพิ่มเติมแล้วคะ

จากส่วนผสมที่ท่านสมาชิกแจ้งมา จะมีบางรายการที่ไม่มีแจ้งอัตราการใช้ ทีมงานขอความกรุณาท่านสมาชิกตรวจสอบอัตราการใช้ที่กำหนด จากหน้าเวปรายละเอียดส่วนผสมดังกล่าว และไม่ใช้เกินกว่าอัตราที่ผู้ผลิต/อ.ย. กำหนด และสูตรควรจะมีสารกันเสียด้วย ทีมงานเรียนแนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ
staff

โพสต์โดย fairfairpp » ศุกร์ ธ.ค. 08, 2017 2:18 am

อยากเพิ่มเรื่องความกระจ่างใสด้วยค่ะ แนะนำตัวไหนคะ
(คาดว่าน่าจะลด GP4G ค่ะ ราคาแรงไปหน่อย)

ขอบคุณค่ะ
fairfairpp

โพสต์โดย staff » จันทร์ ธ.ค. 11, 2017 11:34 pm

สวัสดีคะ

อยากเพิ่มเรื่องความกระจ่างใสด้วยค่ะ แนะนำตัวไหนคะ

ท่านสมาชิกสามารถเลือกส่วนผสมในหมวด whitening คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์