สูตรบำรุงผม

coco wash 8% & Ethyl Alocohol

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

coco wash 8% & Ethyl Alocohol

โพสต์โดย woranut5588 » พุธ พ.ย. 15, 2017 4:49 pm

อยากปรึกษาในการผสม dry shampoo
เนื่องจากหาส่วนผสม S-100/น้ำ ionic ได้ลำบาก
อยากทราบว่าจะใช้Coco Wash 8%แทนได้ไม๊คะ ถ้าใช้แทนไม่ได้มีตัวอื่นแนะนำไม๊คะ

เพื่อใช้เป็นเนื้อโฟม สามารถนำEthyl Alocohol ( 99.9%, 200Proof, Perfumer Grade) มาใช้ได้ไม๊
woranut5588

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: coco wash 8% & Ethyl Alocohol

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ย. 15, 2017 5:17 pm

สวัสดีคะ

- ท่านสมาชิกสามารถติดต่อสั่งซื้อ น้ำ S-100 Ionic Water จากลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com ได้คะ มีจำหน่าย [แต่เป็นขนาด 1kg ขึ้นไปคะ]

- น้ำ S-100 Ionic Water กับ Coco Wash มีความแตกต่างกันคะ โดย Coco Wash ไม่เหมาะกับการใช้ในสูตร dry shampoo คะ หากท่านสมาชิกไม่ต้องการใช้ S-100 Ionic Water ให้เลือกใช้ส่วนผสมที่สามารถดูดซับความมันเส้นผมแทนได้คะ เนื่องจากหน้าที่หลักของ S-100 Ionic Water ในสูตรนี้ คือการดูดซับความมันเส้นผมคะ กรุณาเลือกใช้ ผงแป้งที่สามารถดูดซับความมัน เช่น RiceSorb แทนได้ ซึ่งจะให้ผลเหมือนกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม