ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามน้ำหอมใช้สำหรับผม สูตรน้ำหอมที่ใช้ฉีดผมค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามน้ำหอมใช้สำหรับผม สูตรน้ำหอมที่ใช้ฉีดผมค่ะ

โพสต์โดย tuney-toon » เสาร์ ต.ค. 21, 2017 10:13 pm

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามเกี่ยวกับสูตรน้ำหอมที่ใช้ฉีดผมค่ะ

ได้สูตรนี้มาจากเว็บบอร์ดส่วนบำรุงเส้นผมค่ะ

ตอนนี้เลือกส่วนผสมได้ตามนี้
1. Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite 1%
2. Creatine 100 1%
3. น้ำกลั่น 20%
4. หัวน้ำหอม 20%
5. Zinc PCA 1% + L-Carnitine 3%
6. Ethyl Alcohol เติมจนครบ 100%

อาจจะถามว่าถ้าอยากให้น้ำหอมติดทนและดับกลิ่นได้ด้วยควรเพิ่มส่งนผสมอะไรลงไปคะ

และถ้าใช้เป็น Essential Oil กลิ่นจะทนไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
tuney-toon

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามน้ำหอมใช้สำหรับผม

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 23, 2017 11:34 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่าสูตรจะสามารถผสมเข้ากันได้ โดยไม่มีการแยกชั้น หรือไม่ สาเหตุเนื่องจากสูตรมีทั้งส่วนน้ำ [รายการ 1,2,3,5] และส่วนน้ำมัน [น้ำหอม] ซึ่งต้องมีตัวช่วยในการประสานให้เข้ากัน สาเหตุที่ไม่แน่ใจ เนื่องจาก สูตรอาจเข้ากันได้ ในกรณีที่ ส่วนผสมรายการที่ 1,2,5 ก็สามารถละลายใน Ethyl Alcohol ได้เช่นกัน เบื้องต้นทีมงานมีข้อมูลเพียง รายการที่ 1 สามารถละลายใน Ethyl Alcohol ได้ แต่รายการอื่นๆไม่สามารถละลายได้ ซึ่งอาจจะทำให้เกิดปัญหาคะ

สำหรับเรื่องการทำให้น้ำหอมติดทนนานยิ่งขึ้น กรุณาทดสอบใช้ Last Fix หรือ Sugar Fix ในสูตรนี้คะ

Essential Oil กลิ่นจะระเหยเร็วกว่า น้ำหอมเคมี คะ หากต้องการให้ติดทนนาน กรุณาเลือกใช้น้ำหอมเคมีคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม