วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยดูสูตรเซรั่ม ขาวใส ริ้วรอย กระ ให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยดูสูตรเซรั่ม ขาวใส ริ้วรอย กระ ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย yamilla_dtan » พุธ ต.ค. 18, 2017 3:21 am

เป็นคนผิวมันขาดดน้ำ หน้าดำหมองคล้ำ ริ้วรอยหลุมสิว รูขุมขนกว้าง จะใช้สูตรนี้ใด้ใหมค่ะ
Alpha Arbutin 2% (ขาวใส)
SAFE-3(Vitamin B3, Niacinamide) 10% ริ้วรอย
Tranexamic Acid 3% กระ
Gluco Bright(Acetyl Glocosamine)4% จุดด่างดำ
Double Hyaluron Liquid 2% ผิวมัน
MOIST24(Glycereth-26)10% หน้าวาว
Satin Cream Maker3%
yamilla_dtan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยดูสูตรเซรั่ม ขาวใส ริ้วรอย กระ ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 8:31 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานปรับแต่งสูตรให้เล็กน้อย คะ

Alpha Arbutin 2% (ขาวใส)
Safe-B3 5% ริ้วรอย [ไม่จำเป็นต้องใช้ถึง 10% คะ 5% เพียงพอให้สามารถเห็นผลได้แล้วคะ]
Tranexamic Acid 3% กระ
Gluco Bright(Acetyl Glocosamine) 4% จุดด่างดำ
Double Hyaluron Liquid 2% ผิวมัน
MOIST24(Glycereth-26) 10% หน้าวาว
Satin Cream Maker 2% [ไม่จำเป็นต้องใช้ถึง 3% คะ ระดับ 2% ให้เนื้อข้นเพียงพอแล้วคะ]

เพิ่มเติม
Reservoir-Tech 3% [ช่วยกักเก็บส่วนผสมให้สามารถออกฤทธิ์ได้ยาวนานขึ้น]
Mild Preserved Eco 1% [สารกันเสีย]

น้ำกลั่น ให้ครบ 100%
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์