สูตรแต่งหน้า

สอบถามเรื่องลิปสติกค่ะ ปรับให้ลิปสติกเป็นแบบMatte

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

สอบถามเรื่องลิปสติกค่ะ ปรับให้ลิปสติกเป็นแบบMatte

โพสต์โดย pai2pai » อังคาร ต.ค. 17, 2017 12:25 pm

ถ้าทำลิปศติกในสูตรมี Oil Film (Long -Wear) ค่ะ ถ้าจะปรับให้ลิปสติกเป็นแบบMatte เราใช้ Matte Silicaได้มั้ยคะ
pai2pai

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องลิปสติกค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 17, 2017 6:47 pm

สวัสดีคะ

MatteSilica ช่วยให้ลิปสติก มีความด้าน มากยิ่งขึ้นคะ ลดความเงา ลง คะ

หากต้องการให้สีด้านมากๆ อาจจะต้องพิจารณาใช้ส่วนผสมอื่นร่วมด้วย เช่น Polymethylsilsesquioxane คะ

หากพบว่ายังให้สีด้านไม่เพียงพอ ให้ตรวจสอบองค์ประกอบของสูตร ว่ามีองค์ประกอบใด ที่ทำให้เกิดความเงาขึ้นมา ให้ลดหรือยกเลิกส่วนผสมเหล่านั้นออกจากสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า