วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยดูสูตรเครื่องสำอางค์ให้หน่อยครับผม

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยดูสูตรเครื่องสำอางค์ให้หน่อยครับผม

โพสต์โดย mellowpolar » อังคาร ต.ค. 10, 2017 10:33 am

สวัสดีครับ รบกวนดูสูตรเครื่องสำอางค์ให้หน่อยครับ คนใช้มีสภาพผิวผสม ไปทางมันนิดเดียว อยากที่จะผสมครีม เพื่อความกระจ่างใส และสร้างความแข็งแรงให้กับผิวครับ อยากได้เนื้อแนวพุดดิ้งหน่อยครับ รบกวนช่วยดูส่วนผสมหน่อยนะครับ

ส่วนผสม 1
Yeast Radiance 3%
Repair Activator 10%
Pal-GHK, Pal-GQPR (Matrixyl 3000) 5%
Safe B3 5%
Mild Preserved Eco 1%
water lock 1%
NAT-RIBOSE 1.5%
Pro Polymer 3%
Water 65.5%

ส่วนผสม 2
Phytosterols (Plant Sterols) 5%

ส่วนผสม 3
Zinc PCA 1%

ผสม 1 + 2 เข้าด้วยกัน แล้วใส่ส่วนผสม 3

รบกวนดูสูตรให้ด้วยนะครับ ถ้ามีอะไรแนะนำ รบกวนด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
mellowpolar

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรเครื่องสำอางค์ให้หน่อยครับผม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2017 3:49 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ไม่ทราบท่านสมาชิกมีเครื่องปั่นหรือคนด้วยมือคะ เนื่องจาก ลักษณะเนื้อพุดดิ้ง การใช้ Pro Polymer ที่ 3% ถูกต้องแล้วคะ แต่การคนด้วยมืออาจจะไม่สามารถทำได้ เนื่องจากจะข้นมากคะ

สำหรับส่วนผสมต่างๆที่เลือก ทีมงานคิดว่า น่าจะเหมาะสมแล้ว ยกเว้น water lock และ Phytosterols (Plant Sterols) ซึ่งไม่แน่ใจว่าจะจำเป็นหรือไม่ สำหรับผิวของท่านสมาชิก ที่ค่อนไปทางมัน (ในขณะเดียวกัน หากท่านสมาชิกบอกว่าผิวไม่ได้มัน Zinc PCA ก็จะไม่จำเป็นคะ การเลือกส่วนผสมจึงมีการขัดกันอยู่ดังที่เรียนนี้คะ)

ขั้นตอนการผสม กรุณาผสม ส่วนของน้ำ ยกเว้น Pro Polymer ให้เข้ากัน จากนั้นจึงเติม Pro Polymer และปั่นให้เข้ากัน ซึ่งจะใช้เวลามากกว่าปกติ เพราะใช้ในอัตราสูง จึงจำเป็นต้องปั่นยาวนานขึ้นจน Pro Polymer ละลายได้สมบูรณ์ทั้ง 3% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์