สูตรบำรุงผม

ต้องการทำครีมหมักผมที่มีคุณสมบัติเหมือนส่วนผสมแบรนด์นี้บ้าง

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ต้องการทำครีมหมักผมที่มีคุณสมบัติเหมือนส่วนผสมแบรนด์นี้บ้าง

โพสต์โดย momojjisan » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2017 10:11 pm

เคยใช้แล้วชอบมาก เป็นครีมหมักผมสำหรับผมเสียจากการทำสี อยากทราบอัตราส่วนในการทำด้วยค่ะ จะได้.ท้อสารได้ถูกตัว

Ingredients:

Aqua/water, hydroxypropyl starch phosphate, quaternium-87, stearyl , alchohol, behentrimonuim, chloride, amoDimethicone, Phenoxyethanol, parfum/Fragrance, candeulla cera/wax, methylparaben, trideceth-5, 2.oleamido-1, 3-octadecanediol, Tocopheryl Acetate, Panthenol, ethylhexyl, methoxycinnamate, trideceth-10, chlorhexidine dihydrochloride, magnesium sulphate.

รบกวนด้วยนะคะ
momojjisan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการทำครีมหมักผมที่มีคุณสมบัติเหมือนส่วนผสมแบรนด์นี้บ

โพสต์โดย momojjisan » อังคาร ต.ค. 03, 2017 12:54 am

อยากให้ทีม staff ช่วยตอบกระทู้ทีนะคะ จะได้สั่งซื้อส่วนผสมในเว็บมาลองทำเองค่ะ
momojjisan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ต้องการทำครีมหมักผมที่มีคุณสมบัติเหมือนส่วนผสมแบรนด์นี้บ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 03, 2017 3:27 am

สวัสดีคะ

ทีมงานขออภัยในความล่าช้าคะ

ตามสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถาม สูตรมีองค์ประกอบ active ที่ทำหน้าที่ เคลือบ/บำรุงผม ดังนี้คะ

quaternium-87 บริษัทไม่มีจำหน่าย เรียนแนะนำใช้ Poly-Conditioner Pro (Polyquaternium-10) แทนคะ การทำงานแบบเดียวกันคะ

behentrimonuim chloride คือ Behentrimonium Chloride (BTAC) คะ

amoDimethicone คือ Silicone Hi-Cond คะ

candeulla cera/wax คือ Candelilla Wax คะ

Panthenol

โดยท่านสมาชิกสามารถผสมในเบสครีมได้คะ

ตัวอย่างสูตรครีมนวดผม สามารถดูได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Behentrimonium Chloride (BTAC) คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม