ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

แนะนำตัวทำละลายเพื่อผสมน้ำมันกับน้ำให้หน่อยค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

แนะนำตัวทำละลายเพื่อผสมน้ำมันกับน้ำให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย sarocha.sutan » พุธ ก.ย. 27, 2017 3:02 pm

อยากได้ตัวทำละลายมาผสม Essential Oil กับน้ำค่ะ ต้องการผสมน้ำมันกับน้ำเพื่อนำไปทำสเปรย์ฉีดลงบนหมอนเลยอยากได้ส่วนผสมที่ปลอดภัยสำหรับการสูดดมและไม่มีสี ไม่ทิ้งรอยไว้บนหมอนค่ะ
sarocha.sutan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แนะนำตัวทำละลายเพื่อผสมน้ำมันกับน้ำให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 27, 2017 3:54 pm

สวัสดีคะ

ใช้ Flora Solve Clear คะ ท่านสมาชิกสามารถศึกษารายละเอียดวิธีการใช้ ได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ โดยคลิ๊กที่ชื่อสินค้าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: แนะนำตัวทำละลายเพื่อผสมน้ำมันกับน้ำให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย sarocha.sutan » พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2017 12:00 am

แล้ว preservatives มีแนะนำตัวไหนมั้ยคะที่ปลอดภัยต่อการสูดดมและไม่ทิ้งคราบ อยากทราบสัดส่วนการใช้ตัวทำละลาย, preservatives กับน้ำและน้ำมันด้วยค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 02, 2017 5:50 pm

สวัสดีคะ

แล้ว preservatives มีแนะนำตัวไหนมั้ยคะที่ปลอดภัยต่อการสูดดมและไม่ทิ้งคราบ

ท่านสมาชิกสามารถเลือกใช้สารกันเสียได้จากหน้าเวป ในหมวด สารกันเสีย คะ

หากต้องการให้ทีมงานแนะนำว่าเลือกใช้ตัวใด กรุณาแจ้งรายละเอียดองค์ประกอบของสูตรคะ

สารกันเสียทุกชนิดที่บริษัทจำหน่าย มีความปลอดภัย และไม่ทิ้งคราบ คะ

อยากทราบสัดส่วนการใช้ตัวทำละลาย, preservatives กับน้ำและน้ำมันด้วยค่ะ

ไม่ทราบท่านสมาชิกได้ตรวจสอบข้อมูลในหน้าเวป Flora Solve Clear แล้วหรือยังคะ
staff

โพสต์โดย sarocha.sutan » จันทร์ ต.ค. 02, 2017 8:04 pm

Water
Flora Solve Clear
sodium benzoate
Polysorbate 20
Disodium EDTA
Vetiveria Zizanoides (Vetivert) oil
Pogostemon Cablin (Patchouli) oil
Chamaemelum nobile (Roman Chamomile)oil
Lavandula Angustifolia (Lavender) oil Cinnamomum Camphora (Ho Wood) oil
Citrus limon (Lemon) oil
Citrus sinensis (orange sweet) oil
Eucalyptus globulus (Eucalyptus) oil
Citric Acid

สูตรตามด้านบนค่ะ ช่วยแนะนำสัดส่วนของสารแต่ละตัวให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 03, 2017 3:34 am

สวัสดีคะ

กรุณาตัด Polysorbate 20, sodium benzoate และ Citric Acid ออกคะ

สัดส่วนของ Flora Solve Clear ขึ้นอยู่กับ สัดส่วนของ น้ำมันหอมระเหยทั้งหมดคะ โดยปกติ Flora Solve Clear ควรจะใช้ปริมาณ 2.5-3.0เท่า ของน้ำมันหอมระเหยรวมกันคะ ตัวอย่างเช่น หากน้ำมันหอมระเหยรวมกันเท่ากับ 3% สัดส่วนของ Flora Solve Clear ควรจะอยู่ที่ 7-9% คะ

อย่างไรก็ตาม กรุณาทดสอบว่า อัตราการใช้ Flora Solve Clear ที่ 7-9% จะไม่มีปัญหาการสเปรย์คะ เนื่องจากหากสูตรข้นมากเกินไป อาจจะทำให้สเปรย์ไม่ออกคะ

สารกันเสียกรุณาเติม Phenoxyethanol 1% คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม