ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามน้ำหอมค่า

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

โพสต์โดย homonesdress » พุธ ก.ย. 27, 2017 10:55 am

:D รบกวนปรับสูตรให้หน่อยค่า บรรจุในขวดหัวลูกกลิ้ง อยากให้ติดทนนานได้ผลในด้านของฟีโรโมนที่ดีที่สุด ไม่ซีเรียสต้นทุนค่ะ

สูตร1ใส่แอลกอฮอล์ :lol:

ฟีโรโมน(DHEAS) 1% (หากใส่ได้มากว่านี้รบกวนปรับให้ด้วยนะคะ)
กลิ่นBedtime baby 15%
LastFix 20%
กลิ่นXMusk รบกวนแนะนำสัดส่วนค่ะ
Ethyl Alcohol (99.9% , 200 Proof, Perfumer's Grade) ส่วนที่เหลือ

:lol: สูตร2ไม่ใส่แอลกอฮอล์

ฟีโรโมน(DHEAS) 1% (หากใส่ได้มากว่านี้รบกวนปรับให้ด้วยนะคะ)
LastFix 20%
กลิ่น X Musk ควรใช้Musk รบกวนแนะนำสัดส่วนค่ะ
Fractionated Coconut Oil ส่วนที่เหลือ (ส่วนนี้ถ้าไม่อยากใช้น้ำมัน สามารถใช้เป็นน้ำFlora Solve™ Clear แทนได้ไหมคะ และควรเป็นสัดส่วนเท่าไหร่คะ ต้องมีน้ำผสมด้วยไหม น้ำตัวไหนและในสัดส่วนเท่าไหร่คะ)
homonesdress

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามน้ำหอมค่า

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 27, 2017 3:50 pm

สวัสดีคะ

DHEAS ใส่ได้สูงสุดที่ 10% ของสูตรคะ

สาเหตุใดที่ท่านสมาชิกต้องการใส่กลิ่น Musk คะ

Fractionated Coconut Oil ส่วนที่เหลือ (ส่วนนี้ถ้าไม่อยากใช้น้ำมัน สามารถใช้เป็นน้ำFlora Solve™ Clear แทนได้ไหมคะ และควรเป็นสัดส่วนเท่าไหร่คะ ต้องมีน้ำผสมด้วยไหม น้ำตัวไหนและในสัดส่วนเท่าไหร่คะ)

Flora Solve Clear มีข้อจำกัด ในการละลายน้ำหอมในน้ำคะ โดยปกติจะต้องใช้ประมาณ 2-3เท่า ของน้ำหอม ซึ่งหากท่านสมาชิกมีการใช้น้ำหอมสูงระดับ 15% นี้ จะต้องมีการใช้ Flora Solve Clear ที่ 30-45% ซึ่งเป็นระดับที่สูงมากคะ Flora Solve Clear จึงจะเหมาะกับการใช้ในสูตรที่ไม่ได้มีการใช้น้ำหอมในปริมาณมาก

จากลักษณะสูตรของท่านสมาชิก ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Fractionated Coconut Oil จะเหมาะกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย homonesdress » พุธ ก.ย. 27, 2017 9:22 pm

DHEAS ใส่ได้สูงสุดที่ 10% ของสูตรคะ
[i]โอเคค่ะ[/i]

สาเหตุใดที่ท่านสมาชิกต้องการใส่กลิ่น Musk คะ
ต้องการให้กลิ่นอ่อนละมุน และแตกต่างจากคนอื่นที่ใช้กลิ่นนี้ค่ะ หากไม่ควรใส่หรือมีตัวอื่นรบกวนแนะนำด้วยนะคะ

Flora Solve Clear มีข้อจำกัด ในการละลายน้ำหอมในน้ำคะ โดยปกติจะต้องใช้ประมาณ 2-3เท่า ของน้ำหอม ซึ่งหากท่านสมาชิกมีการใช้น้ำหอมสูงระดับ 15% นี้ จะต้องมีการใช้ Flora Solve Clear ที่ 30-45% ซึ่งเป็นระดับที่สูงมากคะ Flora Solve Clear จึงจะเหมาะกับการใช้ในสูตรที่ไม่ได้มีการใช้น้ำหอมในปริมาณมาก
ถ้าต้องการใช้Flora Solve Clear ควรปรับน้ำหอมให้เหลือกี่%คะ และที่เหลือใส่น้ำหรือแอลกอฮอล์ในสัดส่วนเท่าไหร่คะ

จากลักษณะสูตรของท่านสมาชิก ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Fractionated Coconut Oil จะเหมาะกว่าคะ
ขอบคุณค่า :D แต่อยากลองทำสูตรน้ำดูบ้างค่ะ ไม่ชอบมันของน้ำมัน แต่ไม่อยากใช้แอลกอฮอล์น่ะค่ะ

รบกวนปรับสูตรให้หน่อยนะคะ กำลังจะสั่งของแล้วค่ะ

โพสต์ โดย homonesdress » พุธ ก.ย. 27, 2017 11:55 am

:D รบกวนปรับสูตรให้หน่อยค่า บรรจุในขวดหัวลูกกลิ้ง อยากให้ติดทนนานได้ผลในด้านของฟีโรโมนที่ดีที่สุด ไม่ซีเรียสต้นทุนค่ะ

สูตร1ใส่แอลกอฮอล์ :lol:

LastFix 20%
กลิ่นXMusk รบกวนแนะนำสัดส่วนค่ะ
Ethyl Alcohol (99.9% , 200 Proof, Perfumer's Grade) ส่วนที่เหลือ

:lol: สูตร2ไม่ใส่แอลกอฮอล์

LastFix 20%
กลิ่น X Musk ควรใช้Musk รบกวนแนะนำสัดส่วนค่ะ
homonesdress

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 02, 2017 5:58 pm

สวัสดีคะ

ต้องการให้กลิ่นอ่อนละมุน และแตกต่างจากคนอื่นที่ใช้กลิ่นนี้ค่ะ หากไม่ควรใส่หรือมีตัวอื่นรบกวนแนะนำด้วยนะคะ

สามารถทำได้คะ

ถ้าต้องการใช้Flora Solve Clear ควรปรับน้ำหอมให้เหลือกี่%คะ และที่เหลือใส่น้ำหรือแอลกอฮอล์ในสัดส่วนเท่าไหร่คะ

กรุณาพิจารณาตามข้อมูลที่ทางทีมงานเรียนแจ้ง และทดสอบในอัตราต่างๆตามที่ต้องการ ว่าเหมาะสมและได้รูปแบบผลิตภัณฑ์ตามที่ท่านสมาชิกต้องการหรือไม่คะ

เลือกใช้ตามอัตรา ที่ได้กลิ่นตามที่ต้องการ ไม่ได้มีอัตรา % ที่กำหนดคะ ให้ถือเป็นองค์ประกอบของสูตรน้ำหอมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม