วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยดูสูตร และขอสอบถาม PE-1 Aqua และ HyaCoat™ ค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยดูสูตร และขอสอบถาม PE-1 Aqua และ HyaCoat™ ค่ะ

โพสต์โดย minlimed » อาทิตย์ ก.ย. 17, 2017 12:29 am

ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
เนื่องจากกำลังจะทำสูตร สบู่ สำหรับผิวแห้งให้นุ่มชุ่มชื่น ต้องการความขาวกระจ่างใส ผลัดเซลล์ผิว
โดยประกอบไปด้ด้วย
Sodium Cocoyl Glutamate
Polyethylene Glycol 4000
Butylene Glycol
glycerin
AQUA
Propylene Glycol
Hydrolyzed Silk Protein 1%
Active Resveratrol™ 0.5%
Double Hyaluron Liquid 0.5%
Alpha Arbutin 0.5%
Glutathione 0.5%

อยากทราบว่าสูตรเหล่านี้ เราสามารถใช้ PE-1 Aqua หรือ HyaCoat™ ได้หรือไม่ค่ะ ต้องการให้สารสกัดเข้าสู่ผิวและกักเก็บไว้ไม่ให้ถูกชำระล้างออกไปกับน้ำในปริมาณการสูญเสียที่มากจนเกินไป

หากทีมงานมีคำแนะนำหรืออะไรเพิ่มเติมรบกวนช่วยทีนะค่ะ
minlimed

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตร และขอสอบถาม PE-1 Aqua และ HyaCoat™ ค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 19, 2017 2:42 am

สวัสดีคะ

ส่วนผสมเหล่านี้ ต้องใช้เวลาในการดูดซึมเข้าสู่ผิว ไม่เหมาะสำหรับการใช้ในสูตรที่ล้างออก เนื่องจากจะถูกล้างออกไปในทันที โดยที่ยังไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ใดๆต่อผิว หรือก่อให้เกิดประโยชน์ในระดับที่ต่ำมากคะ

ส่วนผสมเหล่านี้ ควรจะอยู่ในสูตรที่ทาทิ้งไว้บนผิวเท่านั้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยดูสูตร และขอสอบถาม PE-1 Aqua และ HyaCoat™ ค่ะ

โพสต์โดย minlimed » อังคาร ก.ย. 19, 2017 3:24 am

รบกวนทีมงานช่วยแนะนำสารสกัดที่สามารถใช้ได้กับสบู่ด้วยค่ะ ต้องการให้ผิวนุ่มขาวสว่างกระจ่างใสลดสิว ค่ะต้องใช้ตัวไหนเสริมด้วยรึป่าวค่ะ ขอแค่สารสกัดพอค่ะ
minlimed

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 23, 2017 5:14 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสม whitening ให้ผิวขาว กลุ่มเดียวที่สามารถใช้ในสบู่ก้อนได้ โดยมีความเสถียร คาดหวังผลได้ และมีราคาที่เหมาะสม คือส่วนผสมกลุ่ม ฟอกผิว (skin bleaching) ซึ่งส่วนผสมเหล่านี้ จะมีผลข้างเคียง สามารถระคายเคืองผิวได้ ทีมงานจึงไม่แนะนำคะ แต่หากท่านสมาชิกสนใจ สามารถนำข้อมูลดังกล่าวนี้ไปค้นหาจาก google ได้คะ [ปัจจุบันบริษัทไม่มีจำหน่ายส่วนผสมกลุ่ม skin bleaching สำหรับสบู่ก้อน และยังไม่มีแผนนำมาจำหน่ายในอนาคตอันใกล้คะ]

สำหรับการลดสิว ท่านสมาชิกสามารถเลือกใช้ BioSulphur ซึ่งสามารถเข้ากับสบู่ก้อนได้ดี และช่วยเรื่องสิวได้ดีคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์