สูตรบำรุงผม

สารกันเสียและสารเพิ่มฝองในแชมพูธรรมชาติ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สารกันเสียและสารเพิ่มฝองในแชมพูธรรมชาติ

โพสต์โดย lukhanabssk » จันทร์ ก.ย. 11, 2017 10:54 am

ต้องการทราบสารกันเสียและสารเพิ่มฝอง สำหรับผลิตแชมพูมะกรูด ขิง สูตรธรรมชาติ ขอทราบสารที่ไม่เป็นสารก่อมะเร็งและ อย. อนุญาตให้ใช้คะ พร้อมอัตราส่วนที่ใช้
ในสูตรจะใส่เบคกิ้งโซดา ด้วย เพื่อปรับ pH ของแชมพู
lukhanabssk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารกันเสียและสารเพิ่มฝองในแชมพูธรรมชาติ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 11, 2017 9:03 pm

สวัสดีคะ

หากสูตรมี pH ช่วง 2-6 เรียนแนะนำใช้ Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1% คะ
หากสูตรมี pH สูงกว่า 6 เรียนแนะนำใช้ Mild Preserved Eco™ (Ethylhexylglycerin) 1% คะ

สำหรับส่วนผสมที่ช่วยเพิ่มฟอง ทีมงานไม่แน่ใจว่าปัจจุบันสูตรของท่านสมาชิกมีองค์ประกอบใดบ้าง เรียนแนะนำทดลองใช้ Creamy Foamer 10% ในสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สารกันเสียและสารเพิ่มฝองในแชมพูธรรมชาติ

โพสต์โดย lukhanabssk » จันทร์ ก.ย. 11, 2017 10:08 pm

ขอบคุณมากคะ
lukhanabssk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม