วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามสูตร โคลนลอกสิวเสี้ยนหน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามสูตร โคลนลอกสิวเสี้ยนหน่อยครับ

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » พุธ ก.ย. 06, 2017 9:24 pm

Water(aqua),
alcohol,
polyvinyl alcohol,
glycerin,
Carbon Black,
methyparaben,
parfum

ตัวไหนเป็นสารที่ทำให้สิวเสี้ยนหลุดครับ
ronnakrit_nueng

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร โคลนลอกสิวเสี้ยนหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2017 11:06 am

สวัสดีคะ

จากสูตรที่แจ้งมา ทีมงานไม่พบว่า มีส่วนผสมใด ที่สามารถจับสิวเสี้ยนให้หลุดออกจากผิวได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์