สูตรบำรุงผม

แนะนำมือใหม่ด้วยครับทีมงานเกี่ยวกับPomade

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

แนะนำมือใหม่ด้วยครับทีมงานเกี่ยวกับPomade

โพสต์โดย taudomsin » จันทร์ ส.ค. 28, 2017 10:55 pm

1. Paste Maker™ 25%
2. coco-wash™ 13%
3. glycerin 5%
4. Easy Hair Styler (8 Hr.) 10%
5. Phenoxyethanol SA 1%
6. น้ำ 46%
ขั้นตอน: อุ่น 1,2,3 ด้วยความร้อน 80-90องศา ละลายเข้าด้วยกัน เป็นส่วนของน้ำมัน, อุ่น 6 ที่ 80-90องศา แล้วผสมเข้ากับส่วนของน้ำมัน ปั่นให้เข้ากัน และรอให้เย็นลงเหลือไม่เกิน 40องศา เติม 4,5 ปั่นให้เข้ากัน
หากต้องการสูตรใส กรุณาเปลี่ยน Easy Hair Styler (8 Hr.) เป็น PVP-K90 โดยผสมในส่วนน้ำ
หากปั่นด้วยหัวปั่นที่ไม่เหมาะสม glycerin ในสูตรจะทำให้เกิดความขาวขุ่นเนื่องจากกลายเป็นฟอง กรุณาพิจารณาตัด glycerin ออกจากสูตร

คำถาม
ทำตามสูตรนี้และขั้นตอนทุกอย่างจะได้Pomade เลยเหรอครับผมจะได้สั่งของมาหัดทำเลยครับ
taudomsin

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม