วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สูตรทาหน้า+ผิวตัว+ปาก+ผม

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สูตรทาหน้า+ผิวตัว+ปาก+ผม

โพสต์โดย nattya60 » พฤหัสฯ. ส.ค. 24, 2017 7:18 pm

รบกวนถามนิดนึงค่ะ
Argan Oil (Organic - Virgin - Deodorized)
shea butter (Refined)
Grape Seed Oil (Refined)

เรานำทั้ง3ตัวนี้มาผสมรวมกันเลย แล้วใช้ทาทั้งผิวหน้า+ตัว+ปาก+เส้นผม โดยตรงเลยได้ไหมคะ
จะส่งผลให้ผิวหน้าอุดตันรึเปล่าคะ
(เป็นคนมีสิวอุดตัน สิวอักเสบ หลุมสิว รูขุมขนใหญ่ และผิวมันค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ
nattya60

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรทาหน้า+ผิวตัว+ปาก+ผม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 27, 2017 2:16 pm

สวัสดีคะ

รบกวนถามนิดนึงค่ะ
Argan Oil (Organic - Virgin - Deodorized)
shea butter (Refined)
Grape Seed Oil (Refined)

เรานำทั้ง3ตัวนี้มาผสมรวมกันเลย แล้วใช้ทาทั้งผิวหน้า+ตัว+ปาก+เส้นผม โดยตรงเลยได้ไหมคะ

สามารถทำได้คะ

shea butter จะมีลักษณะเนื้อเนย หากต้องการให้ละลายเข้ากับส่วนผสมอีก 2 รายการ ซึ่งมีลักษณะเป็นน้ำมัน กรุณาใช้ความร้อนอุ่นๆ 50-60องศา ช่วยละลายให้กลายเป็นน้ำมัน แล้วจึงนำมาผสมเข้ากัน รอให้เย็นจะกลายเป็นเนื้อข้นขึ้นมาเองได้คะ

จะส่งผลให้ผิวหน้าอุดตันรึเปล่าคะ

โดยปกติน้ำมัน/บัตเตอร์ธรรมชาติ ทั้ง 3 ชนิดนี้ ไม่อุดตันรูุขุมขนคะ อย่างไรก็ตาม การอุดตันรูขุมขนบางครั้งเป็นเรื่องเฉพาะบุคคลคะ จึงสามารถเกิดหรือไม่เกิดได้ ทีมงานไม่สามารถยืนยันได้คะ

(เป็นคนมีสิวอุดตัน สิวอักเสบ หลุมสิว รูขุมขนใหญ่ และผิวมันค่ะ)

จากข้อมูลนี้ ทีมงานไม่คิดว่า ลักษณะส่วนผสมที่ท่านสมาชิกกำลังเลือกใช้กับผิว เหมาะสมกับผิวท่านสมาชิก เลยคะ ท่านสมาชิกควรหลีกเลี่ยงน้ำมัน หรือ เนย ใดๆ และเลือกใช้ส่วนผสมช่วยลดความมันผิว แทนคะ

สำหรับปัญหาสิวอุดตัน เลือกใข้ส่วนผสมละลายสิวอุดตันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์