สูตรแต่งหน้า

รบกวนขอสูตรแป้งฝุ่น

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

รบกวนขอสูตรแป้งฝุ่น

โพสต์โดย panuwaty_chp » พฤหัสฯ. ส.ค. 24, 2017 12:17 am

อยากได้สูตรแป้งฝุ่น เนื้อบางเบา ราคาไม่แพง จะทำขายครับ

ขอส่วนผสม 1 กก ครับ. ขอบคุณครับ
panuwaty_chp

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอสูตรแป้งฝุ่น

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 29, 2017 7:24 pm

สวัสดีคะ

Silk Sericite Powder ชนิดด้าน (Matte, Silane Coated) ส่วนที่เหลือให้ครบ 100%
Magnesium Stearate 5%
BB Micro Silk™ และ/หรือ Amino Silk™ และ/หรือ SiliSilk [กรุณาตรวจสอบอัตราแนะนำการใช้ของผงชนิดต่างๆทางหน้าเวป]

ปรับแต่งสีเนื้อแป้งด้วย
Titanium Dioxide 200nm EasyDisperse (ให้สีขาว) อัตราตามโทนสีที่ต้องการ
ผงสีโทนอื่นๆ เช่น Beige Iron Oxides EasyMix อัตราตามโทนสีที่ต้องการ

สามารถเติมผงแป้งชนิดอื่นๆเพื่อช่วยปรับประสิทธิภาพด้านต่างๆ เช่น เติม MatteSilica XL™ เพื่อช่วยดูดซับความมันผิวได้ดีขึ้น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า