สูตรบำรุงผม

รบกวนขอสูตรแชมพูมะกรูดหน่อยค่า

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนขอสูตรแชมพูมะกรูดหน่อยค่า

โพสต์โดย sweetpeach04 » จันทร์ ส.ค. 21, 2017 12:56 am

พอดีตอนนี้ที่บ้านเรามีมะกรูดเต็มต้นเลย แม่เราเลยแปรรูปมะกรูดไปเป็นครีมสระผมโดยการเอามะกรูดไปเผาไฟแล้วเอาไปปั่นให้เป็นเนื้อครีมใช้สระผมแทนแชมพูค่ะ แต่ส่วนตัวเราคิดว่ามันสระยากไปหน่อยเพราะไม่มีฟอง เราจึงอยากรบกวนขอสูตรแชมพูสระผมมะกรูด แบบอ่อนโยน ปราศจากสารเคมีที่เป็นอัตราย เก็บได้นานและฟองเยอะ โดยที่มีส่วนผสมหลักคือครีมมะกรูดที่เรามีอยู่แล้วค่ะ แล้วถ้าจะรบกวนอีกนิดขอสูตรครีมนวดมะกรูดด้วยจะขอบคุณมากเลยค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
sweetpeach04

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอสูตรแชมพูมะกรูดหน่อยค่า

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 22, 2017 12:35 am

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำทดลองแบบนี้คะ

Sulfate-Free Shampoo Base 30%
น้ำมะกรูด
Phenonip P4 1% [สารกันเสีย]
Mild Preserved Eco 1% [สารกันเสีย - ใช้ร่วม เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพ]
น้ำ ส่วนที่เหลือ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนขอสูตรแชมพูมะกรูดหน่อยค่า

โพสต์โดย fahreddavil » พฤหัสฯ. มี.ค. 15, 2018 4:56 pm

สนใจสูรนี้เหมือนกันค่ะ แล้วขอขั้นตอนการผสม และได้ไหมคะ ต้องใช้นำ้มะกรูดเท่าไรคะ
fahreddavil

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม